Ravindra Chavan Statement : राज्यात शिवसेना (शिंदे गट) आणि भारतीय जनता पक्ष (भाजप) या महायुतीमधील अंतर्गत संघर्ष मोठ्या प्रमाणावर उफाळून आला आहे. भाजपचे प्रदेशाध्यक्ष रवींद्र चव्हाण आणि शिवसेना नेते यांच्यात स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांच्या तोंडावर मोठी राजकीय जुगलबंदी सुरू झाली आहे.
खासदार श्रीकांत शिंदे यांच्या मतदारसंघात चव्हाण यांनी शिवसेनेच्या कार्यकर्त्यांना भाजपमध्ये प्रवेश देण्याची मोहीम सुरू केल्यानंतर हा वाद वाढला होता. उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या गटाने चव्हाण यांच्या हालचालींवर तीव्र नाराजी व्यक्त केली होती आणि त्यांनी हा मुद्दा दिल्लीतील वरिष्ठांपर्यंत पोहोचवला होता, मात्र त्यावर कोणतेही ठोस पाऊल उचलले गेले नाही.
निलेश राणे यांनी केले पैशांच्या व्यवहाराचे गंभीर आरोप
या वादामुळे राजकीय वातावरण तापले असताना, शिवसेना आमदार निलेश राणे यांनी मालवणमध्ये एक मोठा खुलासा केला. चव्हाण यांच्या भेटीनंतर, त्यांनी एका भाजप कार्यकर्त्याच्या घरावर धाड टाकली आणि तिथे पैशांच्या थप्प्या असलेली पिशवी पकडल्याचा दावा केला. या पैशांचा संबंध थेट रवींद्र चव्हाण यांच्याशी असून त्यांनीच हे पैसे दिले असल्याचा थेट आरोप निलेश राणे यांनी केला आहे. या आरोपांमुळे मालवणमधील राजकारणाला एक वेगळीच दिशा मिळाली आहे.
चव्हाण यांचे विधान आणि शिंदेंची प्रतिक्रिया
जळगाव दौऱ्यावर असताना पत्रकारांनी रवींद्र चव्हाण यांना या आरोपांबद्दल विचारणा केली. सुरुवातीला त्यांनी उत्तर देणे टाळले, मात्र नंतर त्यांनी एक मोठे आणि वादग्रस्त विधान केले. चव्हाण म्हणाले की, त्यांना 2 तारखेपर्यंत युती टिकवायची आहे. निलेश राणे जे काही बोलत आहेत ते खोटे असून, आता आपण कोणतीही प्रतिक्रिया देणार नाही, पण 2 तारखेनंतर सर्व प्रश्नांची उत्तरे देऊ, असे त्यांनी स्पष्ट केले.
चव्हाण यांच्या या वक्तव्यावर शिवसेना खासदार श्रीकांत शिंदे यांनी तात्काळ प्रतिक्रिया दिली. मित्रपक्षांनी एकमेकांबाबत बोलताना तारतम्य बाळगले पाहिजे आणि आचारसंहिता पाळली पाहिजे, असे मत त्यांनी व्यक्त केले. जर रवींद्र चव्हाण असे बोलले असतील, तर त्यांना पुढेही युती टिकवायची आहे की नाही, हे त्यांनी स्पष्ट करावे, असे खोचक उत्तर श्रीकांत शिंदे यांनी दिले.
युतीत ‘ऑल इज नॉट वेल’ची चर्चा
या घडामोडींनंतर राज्यात शिवसेना आणि भाजपमध्ये ‘सगळे काही आलबेल नाही’ अशी चर्चा पुन्हा जोर धरू लागली आहे. मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी एका सार्वजनिक कार्यक्रमात एकमेकांशी संवाद टाळल्याचे व्हिडीओ देखील समोर आले आहेत. तसेच, 2024 च्या विधानसभा निवडणुका जिंकून महायुतीला मोठे बहुमत मिळाले असले तरी, नगर पंचायत आणि नगर परिषद निवडणुकांच्या तोंडावर हा अंतर्गत संघर्ष महायुतीची एकजूट धोक्यात आणत असल्याचे राजकीय वर्तुळात बोलले जात आहे. चव्हाण यांच्या वक्तव्यामुळे राज्यातील राजकीय हालचालींना वेग आला असून, पुढील काही दिवसांत मोठ्या घडामोडींची शक्यता आहे.









