Home / महाराष्ट्र / Raj Thackeray on Adani : राज ठाकरेंच्या अदानींवरील टीकेनंतर अमित साटमांची पोस्ट व्हायरल; म्हणाले ढोंगी आणि दुटप्पीपणाचा कळस

Raj Thackeray on Adani : राज ठाकरेंच्या अदानींवरील टीकेनंतर अमित साटमांची पोस्ट व्हायरल; म्हणाले ढोंगी आणि दुटप्पीपणाचा कळस

Raj Thackeray on Adani : मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी काल मुंबईतील शिवाजी पार्कमध्ये झालेल्या जाहीर सभेत देशातील व्यापारी समूह...

By: Team Navakal
Raj Thackeray on Adani
Social + WhatsApp CTA

Raj Thackeray on Adani : मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी काल मुंबईतील शिवाजी पार्कमध्ये झालेल्या जाहीर सभेत देशातील व्यापारी समूह अदानीच्या गेल्या दहा वर्षांत झालेल्या विस्तारावर गंभीर भाष्य केले. त्यांनी या संदर्भात एक विशेष व्हिडीओ प्रदर्शित केला, ज्यामध्ये २०१४ पूर्वी मर्यादित अस्तित्व असलेल्या अदानी समूहाला भाजपच्या सत्ताकाळात मुंबई आणि महाराष्ट्रातील प्रकल्प व जमीन मिळण्याची प्रक्रिया दर्शविण्याचा प्रयत्न केला आहे. राज ठाकरे यांच्या मते, या काळात समूहाने मोठ्या प्रमाणावर आर्थिक आणि भू-संपत्ती मिळवली आहे, आणि त्यातून शहरातील नागरी जीवनावर व राजकारणावर परिणाम झाला आहे.

राज ठाकरे यांच्या या आरोपांमुळे राज्यातील राजकीय वर्तुळात चर्चेला उधाण आले आहे. स्थानिक राजकारणी, नागरिक तसेच सामाजिक माध्यमांवरील प्रेक्षक या विषयावर वेगवेगळ्या प्रतिक्रिया व्यक्त करत आहेत. मनसे प्रमुखाने फक्त आरोप केलेले नाही, तर व्हिडीओच्या माध्यमातून त्यांचे संशोधन आणि आकडेवारी सादर करत सर्वांचे लक्ष वेधले. त्यांनी मुंबई आणि महाराष्ट्रातील प्रकल्प वाटप आणि भू-संपत्तीच्या व्यवहारांचा संदर्भ स्पष्ट करून प्रश्न उपस्थित केला की, “या विस्ताराचा फायदा फक्त काही मोठ्या उद्योगपतींना का मिळाला?”

यासंदर्भात भाजपकडूनही त्वरित प्रतिक्रिया देण्यात आली आहे. पक्षाच्या अधिकाऱ्यांनी राज ठाकरे यांच्या आरोपांचा खंडन करत म्हटले की, हे आरोप आधारहीन असून, पक्ष आणि सरकारने नियम व कायद्यांचे पालन करूनच परवाने व प्रकल्प मंजूर केले आहेत. भाजपकडून स्पष्ट करण्यात आले की, राज ठाकरे यांनी प्रस्तुत केलेल्या व्हिडीओतील माहिती निवडक असून वास्तविकतेला विसरून तयार केली गेली आहे.

Amit Satam on Raj Thackeray: अमित साटमांकडून राज ठाकरेंचे गौतम अदानी भेटीचे फोटो शेअर
काही वर्षांपूर्वी उद्योगपती गौतम अदानी यांनी महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे अध्यक्ष राज ठाकरे यांच्या निवासस्थानी भेट दिल्याचे प्रसंग आता पुन्हा चर्चेचा विषय बनले आहे. अदानी स्वत: राज ठाकरे यांच्या ‘शिवतीर्थ’ निवासस्थानी गेले होते, अशी माहिती या भेटीच्या फोटो आणि वृत्तांमधून समोर आली आहे.

भाजपचे मुंबई अध्यक्ष अमित साटम यांनी या भेटीचा संदर्भ देत राज ठाकरे यांना निशाणा साधला आहे. त्यांनी ‘एक्स’ माध्यमावर भेटीचे फोटो शेअर करत, राज ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील काही भूमिकांवर टीका केली. साटम यांनी आपल्या ट्विटमध्ये राज ठाकरे यांच्यावर थेट आरोप करत “ढोंगी आणि दुटप्पीपणाचा कळस” असे शब्द वापरले, ज्यामुळे राजकीय वर्तुळात पुन्हा एकदा चर्चा रंगली आहे.

एकंदरीत, गौतम अदानी यांची राज ठाकरे यांच्यासोबत झालेली भेट आणि अमित साटम यांनी केलेली टीका, मुंबईतील राजकीय वातावरणाला पुन्हा तापवणारी ठरत असून, आगामी काळात राजकीय गतीमान संघर्षावर परिणाम करणार आहे.

Raj Thackeray on Gautam Adani: नेमक काय म्हणाले राज ठाकरे?
काल मुंबईतील शिवाजी पार्कवर महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी जाहीर सभा आयोजित केली. या सभेत त्यांनी ‘लाव रे तो व्हिडीओ’ या शैलीत एक व्हिडीओ प्रेक्षकांसमोर सादर केला. व्हिडीओच्या माध्यमातून २०१४ साली भाजपची केंद्रात सत्ता मिळाल्यानंतर अदानी समूहाने देशभरात कशाप्रकारे आपला व्याप वाढवला, याचे सविस्तर विश्लेषण करण्यात आले.

व्हिडीओमध्ये २०१४ नंतर प्रत्येक वर्षी अदानी समूहाला मिळालेल्या प्रकल्पांची माहिती नकाशाच्या माध्यमातून प्रेक्षकांसमोर मांडण्यात आली. राज ठाकरे यांनी विशेषत: मुंबईतील धारावी पुनर्विकास प्रकल्प आणि मुंबई विमानतळाच्या जागेच्या संभाव्य हस्तांतरणावर लक्ष वेधले. त्यांनी आरोप केला की, या महत्त्वाच्या प्रकल्पांमध्ये अदानी समूहाचे ताबा साधण्याचे प्रयत्न सुरू आहेत.

सभेत बोलताना राज ठाकरे यांनी अदानी समूहाच्या आर्थिक वाढीवरही भाष्य केले. त्यांच्या म्हणण्यानुसार, पूर्वी सिमेंट उद्योगात अस्तित्वही नसलेला अदानी समूह, गेल्या दहा वर्षांत देशातील दुसऱ्या क्रमांकाचा सिमेंट उत्पादक बनला आहे. ते म्हणाले की, आज देशातील बहुतेक सरकारी प्रकल्पांमध्ये अदानी समूहाच्या कंपनीचे सिमेंट वापरले जात आहे.

तसेच, नवी मुंबई विमानतळ आणि मुंबई विमानतळ आधीच अदानी समूहाच्या ताब्यात असून, प्रस्तावित वाढवण प्रकल्प देखील त्यांच्याच ताब्यात जाण्याची शक्यता आहे, असे राज ठाकरे यांनी नमूद केले. ते म्हणाले, “मी उद्योगपतींच्या विरोधात नाही; मात्र एकाच उद्योगपतीला अशा प्रकारे प्राधान्य देणे योग्य नाही,” असे स्पष्ट करत त्यांनी सरकारच्या धोरणांवर अप्रत्यक्ष टीका केली.

हे देखील वाचा – Marathi School Opens In America : मिल्वॉकीत मराठी शाळा; अमेरिकेत अनोखी मराठी शाळा सुरु..

Web Title:
For more updates: , , , stay tuned with Navakal
संबंधित बातम्या