Home / देश-विदेश / NEET Student Gets Abu Dhabi Centre : नागपूरच्या विद्यार्थ्याला नीट फेरपरीक्षेसाठी थेट ‘अबुधाबी’चे केंद्र; NTAचा आणखी एक मोठा घोळ..

NEET Student Gets Abu Dhabi Centre : नागपूरच्या विद्यार्थ्याला नीट फेरपरीक्षेसाठी थेट ‘अबुधाबी’चे केंद्र; NTAचा आणखी एक मोठा घोळ..

NEET Student Gets Abu Dhabi Centre : ‘नीट-युजी’ (NEET-UG) परीक्षेतील कथित गैरव्यवहार आणि गोंधळाचे प्रकरण अद्याप शांत झालेले नसतानाच, नॅशनल...

By: Team Navakal
NEET Student Gets Abu Dhabi Centre
Social + WhatsApp CTA

NEET Student Gets Abu Dhabi Centre : ‘नीट-युजी’ (NEET-UG) परीक्षेतील कथित गैरव्यवहार आणि गोंधळाचे प्रकरण अद्याप शांत झालेले नसतानाच, नॅशनल टेस्टिंग एजन्सीचा (NTA) आणखी एक अत्यंत धक्कादायक आणि ढिसाळ कारभार समोर आला आहे. नागपूर येथील रहिवासी असलेल्या अब्दुल्ला मोहम्मद तालिब या विद्यार्थ्याला २१ जून रोजी होणाऱ्या नीटच्या फेरपरीक्षेसाठी थेट संयुक्त अरब अमिरातीमधील (UAE) ‘अबुधाबी’ येथील परीक्षा केंद्र देण्यात आले आहे. उपराजधानी नागपुरातील एका विद्यार्थ्याला परदेशातील केंद्र देण्याचा हा अजब प्रकार उघडकीस आल्यानंतर शैक्षणिक वर्तुळासह नागपूर ते दिल्लीपर्यंत मोठी खळबळ उडाली आहे.

हॉल तिकीट पाहताच विद्यार्थ्याला अनावर झाले अश्रू-
अब्दुल्लाचे वडील मोहम्मद तालिब यांनी या संदर्भातील तीव्र मनस्ताप माध्यमांसमोर व्यक्त केला. त्यांनी सांगितले की, “काल दुपारी ४ वाजताच्या सुमारास जेव्हा आम्ही फेरपरीक्षेचे प्रवेशपत्र (हॉल तिकीट) डाऊनलोड केले, तेव्हा आम्हाला केंद्र म्हणून अबुधाबी येथील एका शाळेचे नाव दिसले. हे पाहून आम्हाला प्रचंड मोठा धक्का बसला, कारण आम्ही परीक्षेचा अर्ज भरताना किंवा पर्यायांमध्ये परदेशातील कोणत्याही केंद्राची निवड केली नव्हती. हा मानसिक धक्का सहन न झाल्याने माझा मुलगा ढसाढसा रडला आणि अत्यंत नैराश्यातून त्याने ही परीक्षाच न देण्याचा निर्णय घेतला होता. मात्र, त्याच्या आईने त्याचे सांत्वन करत त्याला धीर दिला आहे. सर्वात आश्चर्याची आणि गंभीर बाब म्हणजे, माझ्या मुलाकडे अद्याप पासपोर्टदेखील उपलब्ध नाही; अशा परिस्थितीत तो अवघ्या काही तासांत परदेशात परीक्षेसाठी कसा जाऊ शकणार?”

एनटीएकडून चूक सुधारण्याचे आणि नवीन प्रवेशपत्र देण्याचे आश्वासन-
राष्ट्रीय स्तरावरील अत्यंत महत्त्वाच्या परीक्षेत झालेली ही घोडचूक समोर आल्यानंतर पीडित कुटुंबाने तातडीने ‘एनटीए’च्या हेल्पलाइन क्रमांकावर संपर्क साधून हा सर्व प्रकार त्यांच्या निदर्शनास आणून दिला. त्यावर नियंत्रण कक्षाकडून त्यांना तातडीने अधिकृत ईमेल पाठवण्याची सूचना करण्यात आली. कुटुंबाने ईमेलद्वारे तक्रार नोंदवल्यानंतर ‘एनटीए’च्या वरिष्ठ अधिकाऱ्यांनी या प्रकरणाची गांभीर्याने दखल घेत कुटुंबाशी संपर्क साधला आहे. तांत्रिक त्रुटीमुळे हा घोळ झाला असून, शनिवार (आज) दुपारी ४ वाजेपर्यंत अब्दुल्लाला नागपूर किंवा जवळील योग्य परीक्षा केंद्र असलेले नवीन हॉल तिकीट जारी केले जाईल, असे लेखी आश्वासन ‘एनटीए’कडून देण्यात आले आहे.

नॅशनल टेस्टिंग एजन्सीकडून तांत्रिक त्रुटीची कबुली; पीडित विद्यार्थ्याला आज दुपारपर्यंत नवीन प्रवेशपत्र देण्याचे आश्वासन-
‘नीट-युजी’ फेरपरीक्षेच्या प्रवेशपत्रात झालेल्या अभूतपूर्व घोळामुळे नागपूरच्या विद्यार्थ्याला थेट परदेशातील परीक्षा केंद्र मिळाल्याची धक्कादायक बाब समोर आल्यानंतर, आता या प्रकरणात नॅशनल टेस्टिंग एजन्सीने (NTA) आपली चूक सुधारण्यासाठी पावले उचलली आहेत. या गंभीर तांत्रिक गडबडीमुळे त्रस्त झालेल्या विद्यार्थ्याच्या कुटुंबीयांनी कोणतीही दिरंगाई न करता तातडीने राष्ट्रीय परीक्षा संस्थेच्या (एनटीए) अधिकृत हेल्पलाइन क्रमांकावर संपर्क साधून हा संपूर्ण प्रकार प्रशासनाच्या निदर्शनास आणून दिला.

त्यावेळी नियंत्रण कक्षातील अधिकाऱ्यांनी या प्रकरणाचे गांभीर्य ओळखून पालकांना तातडीने संपूर्ण तपशिल आणि पुराव्यांसह अधिकृत ईमेल पाठवण्याची सूचना केली. त्यानुसार कुटुंबीयांनी तांत्रिक विसंगतीचा आक्षेप नोंदवणारा ईमेल पाठवला. या तक्रारीची दखल घेत ‘एनटीए’च्या वरिष्ठ व्यवस्थापनाकडून संबंधित कुटुंबाला दूरध्वनीद्वारे (फोन) संपर्क करण्यात आला.

संस्थेच्या अधिकाऱ्यांनी या तांत्रिक त्रुटीबद्दल दिलगिरी व्यक्त केली असून, शनिवार (आज) दुपारी ४:०० वाजेपर्यंत या विद्यार्थ्याचे नवीन सुधारित प्रवेशपत्र (हॉल तिकीट) अधिकृत संकेतस्थळावर जारी करण्यात येईल, असे लेखी आश्वासन दिले आहे. या नवीन प्रवेशपत्रात विद्यार्थ्याला त्याच्या मूळ पसंतीनुसार नागपूर किंवा त्याजवळील परीक्षा केंद्र पुनर्गठित करून दिले जाईल, ज्यामुळे विद्यार्थ्याचा मानसिक ताण दूर होण्यास मदत होईल.

Web Title:
For more updates: , , stay tuned with Navakal
संबंधित बातम्या