Maharashtra Politics: महाराष्ट्राच्या राजकीय वर्तुळातून एक अतिशय अनपेक्षित आणि मोठी बातमी समोर येत आहे. एकमेकांचे कट्टर राजकीय प्रतिस्पर्धी मानले जाणारे राज्याचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आणि शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी नुकताच मुंबई ते नागपूर असा एकाच विमानातून एकत्र प्रवास केला. या प्रवासादरम्यान दोन्ही नेत्यांमध्ये सकारात्मक चर्चा झाल्याची आणि त्यांनी एकमेकांची आस्थेने विचारपूस केल्याची माहिती समोर आली आहे.
या विशेष प्रवासादरम्यान विमानात केवळ हे दोनच नेते नव्हते, तर ठाकरे गटाचे अनेक प्रमुख चेहरेही तिथे उपस्थित होते. ‘आपण एकाच विमानात भेटलो, हीच सध्याची सर्वात मोठी बातमी आहे’, अशी मिश्किल टिप्पणी स्वतः मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी उद्धव ठाकरे यांच्याशी बोलताना केल्याचे सूत्रांनी सांगितले.
‘ऑपरेशन टायगर’च्या पार्श्वभूमीवर विमानातील भेटीला विशेष महत्त्व
राज्यात नुकत्याच घडलेल्या ‘ऑपरेशन टायगर’मुळे ठाकरेंच्या शिवसेनेला मोठा धक्का बसला आहे. लोकसभा निवडणुकीत ठाकरे गटाचे 9 खासदार निवडून आले होते, परंतु त्यानंतर मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी रणनीती आखत यातील 6 खासदारांना आपल्या पक्षात खेचले. या मोठ्या राजकीय भूकंपानंतर फडणवीस आणि ठाकरे पहिल्यांदाच अशा प्रकारे एकत्र प्रवासात पाहायला मिळाले आहेत.
दोन्ही नेत्यांमधील या अनपेक्षित भेटीमुळे आणि विमानातील संवादाने राजकीय विश्लेषकांच्या भुवया उंचावल्या आहेत. वर्ष 2019 च्या सत्तासंघर्षापासून या दोन्ही नेत्यांमधील राजकीय संबंध ताणले गेले होते आणि दोघांचे मार्ग पूर्णपणे वेगळे झाले होते.
नागपूरच्या फ्लाईटमध्ये ठाकरे गटाची संपूर्ण कोअर कमिटी उपस्थित; पाहा यादी:
यवतमाळ-वाशिम लोकसभा मतदारसंघाच्या आगामी दौऱ्यासाठी उद्धव ठाकरे हे नागपूरमार्गे जात असताना हा योगायोग जुळून आला. त्यांच्यासोबत विमानात खालील नेते उपस्थित होते:
- युवासेना प्रमुख आदित्य ठाकरे
- शिवसेना खासदार संजय राऊत
- ज्येष्ठ नेते विनायक राऊत
- शिवसेना नेते अनिल देसाई
विमानात केवळ उद्धव ठाकरेच नव्हे, तर खासदार संजय राऊत आणि मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्यातही काही वेळ चर्चा झाल्याचे प्रत्यक्षदर्शींनी सांगितले. खासदार फुटल्यानंतर उद्धव ठाकरेंनी मतदारसंघांचे दौरे निश्चित केले असून 27 जून रोजी त्यांचा यवतमाळ दौरा आहे. याच दौऱ्याच्या सुरुवातीला मुख्यमंत्र्यांसोबत झालेल्या या प्रवासाची सध्या सोशल मीडिया आणि राजकीय वर्तुळात जोरदार चर्चा सुरू आहे.









