Home / महाराष्ट्र / आत्मघाती बॉम्बस्फोटात पाकिस्तानचे 13 सैनिक ठार, भारतावर आरोप; केंद्र सरकारने दिले सडेतोड उत्तर

आत्मघाती बॉम्बस्फोटात पाकिस्तानचे 13 सैनिक ठार, भारतावर आरोप; केंद्र सरकारने दिले सडेतोड उत्तर

Pakistan Waziristan Attack | पाकिस्तानच्या उत्तर वझिरीस्तानमध्येझालेल्या आत्मघाती बॉम्बस्फोटात 13 पाकिस्तानी सैनिकांचा मृत्यू झाला आहे. या हल्ल्यासाठी भारताला दोषी ठरवण्याचा...

By: Team Navakal
Pakistan Waziristan Attack

Pakistan Waziristan Attack | पाकिस्तानच्या उत्तर वझिरीस्तानमध्येझालेल्या आत्मघाती बॉम्बस्फोटात 13 पाकिस्तानी सैनिकांचा मृत्यू झाला आहे. या हल्ल्यासाठी भारताला दोषी ठरवण्याचा पाकिस्तानचा प्रयत्न भारताने जोरदारपणे फेटाळला आहे.

खैबर पख्तूनख्वा येथील लष्करी ताफ्यावर आत्मघाती हल्लेखोराने स्फोटकांनी भरलेले वाहन आदळले होते, ज्यात 10 सैनिक आणि 19 नागरिक जखमी झाले. ‘हाफिज गुल बहादूर ग्रुप’ने, जो ‘तेहरिक-ए-तालिबान पाकिस्तान’शी संबंधित आहे, या हल्ल्याची जबाबदारी स्वीकारली आहे.

भारताचा निषेध

भारताच्या परराष्ट्र व्यवहार मंत्रालयाने (MEA) पाकिस्तानच्या आरोपांचा तीव्र निषेध केला. “पाकिस्तान लष्कराचे भारताला दोष देणारे विधान पूर्णपणे अस्वीकार्य आहे,” असे मंत्रालयाने म्हटले. भारताने याला बिनबुडाचा आणि दिशाभूल करणारा आरोप ठरवले आहे.

मंत्रालयाने म्हटले की, “28 जून रोजी वझिरीस्तानमध्ये झालेल्या हल्ल्यासाठी भारताला दोषी ठरवण्याचा प्रयत्न करणारे पाकिस्तान लष्कराचे (Pakistan Army) अधिकृत विधान आम्ही पाहिले आहे. आम्ही हे विधान पूर्णपणे फेटाळून लावतो.”

मंत्रालयाने म्हटले की, “28 जून रोजी वझिरीस्तानमध्ये झालेल्या हल्ल्यासाठी भारताला दोषी ठरवण्याचा प्रयत्न करणारे पाकिस्तान लष्कराचे (Pakistan Army) अधिकृत विधान आम्ही पाहिले आहे. आम्ही हे विधान पूर्णपणे फेटाळून लावतो.”

हा हल्ला उत्तर वझिरीस्तानमधील सर्वात घातक हल्ल्यांपैकी एक आहे. 2021 मध्ये अफगाणिस्तानात तालिबान सत्तेत आल्यापासून पाकिस्तानच्या सीमावर्ती भागांत हल्ले वाढले आहेत.

दरम्यान, ग्लोबल टेररिज्म इंडेक्स 2025 नुसार, पाकिस्तान दहशतवादामुळे सर्वाधिक प्रभावित देशांमध्ये दुसऱ्या क्रमांकावर आहे, आणि गेल्या वर्षात दहशतवादी हल्ल्यांमुळे मृत्यू 45% वाढले आहेत.

Web Title:
For more updates: , , , , stay tuned with Navakal
संबंधित बातम्या