Pawar Family Demands Action After Pilot Video : राज्याचे दिवंगत माजी उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांच्या अपघाती निधनानंतर आता या प्रकरणाला एक नवे आणि गंभीर वळण मिळाले आहे. २८ जानेवारी रोजी मुंबईहून बारामतीकडे प्रवास करत असताना त्यांचे विमान कोसळून झालेल्या दुर्घटनेने संपूर्ण महाराष्ट्र शोकसागरात बुडाला होता. मात्र, आता या घटनेमागे तांत्रिक बिघाड नसून मानवी हलगर्जीपणा कारणीभूत असल्याचा संशय बळावला आहे. पवार कुटुंबीयांनी सामाजिक माध्यमांवरून उघडपणे आपली भूमिका मांडत विमान कंपनीवर गंभीर आरोप केले आहेत.
अपघाताची पार्श्वभूमी आणि प्राथमिक अहवाल-
२८ जानेवारी रोजी अजित पवार यांचे विमान बारामती विमानतळावर उतरण्याच्या तयारीत असताना एका झाडावर आदळून जमिनीवर कोसळले होते. नागरी विमान वाहतूक महासंचालनालयाने (DGCA) दिलेल्या प्राथमिक अहवालानुसार, लँडिंगच्या वेळी ही दुर्घटना घडली होती. सुरुवातीला हा निव्वळ अपघात मानला जात असतानाच, आता समोर आलेल्या एका चित्रफितीमुळे (व्हिडिओ) सुरक्षिततेच्या नियमांच्या चिंधड्या उडाल्याचे स्पष्ट होत आहे.
कुटुंबीयांची एकजुट आणि ‘तो’ धक्कादायक व्हिडिओ-
या दुःखद प्रसंगी पवार कुटुंबातील तरुण पिढी एकत्र आली असून त्यांनी आक्रमक भूमिका घेतली आहे. अजित पवार यांचे पुत्र जय पवार यांनी सर्वप्रथम एक व्हिडिओ प्रसारित केला, ज्यामध्ये विमानातील धक्कादायक दृश्ये दिसत आहेत. त्यानंतर रोहित पवार आणि युगेंद्र पवार यांनीही आपल्या अधिकृत खात्यांवरून हा व्हिडिओ सामायिक (Share) करत न्यायाची मागणी केली आहे. पवार कुटुंबीयांच्या या एकजुटीमुळे राजकीय आणि सामाजिक वर्तुळात मोठी चर्चा सुरू झाली आहे.
व्हीएसआर कंपनीच्या मालकावर गंभीर आरोप-
युगेंद्र पवार यांनी प्रसिद्ध केलेल्या व्हिडिओत असा दावा करण्यात आला आहे की, व्हीएसआर (VSR) विमान कंपनीचे मालक रोहित सिंग हे मुख्य वैमानिकाच्या (पायलट) आसनावर बसलेले आहेत. विशेष म्हणजे, विमान हजारो फूट उंचीवर असताना रोहित सिंग चक्क झोपलेल्या अवस्थेत असल्याचे या व्हिडिओत दिसून येत आहे.
१.सुरक्षेचा अक्षम्य निष्काळजीपणा: प्रवाशांच्या जीवाशी खेळणारा हा प्रकार अत्यंत संतापजनक असल्याचे सांगत युगेंद्र पवार यांनी कंपनीच्या कार्यपद्धतीवर ताशेरे ओढले आहेत.
२. गुन्हे दाखल करण्याची मागणी: जय पवार यांनी समोर आणलेल्या या पुराव्यांच्या आधारे, संबंधित कंपनीच्या मालकावर आणि संचालकांवर तात्काळ फौजदारी गुन्हे दाखल करावेत, अशी मागणी त्यांनी केली आहे.
केंद्र सरकारच्या हस्तक्षेपाची अपेक्षा
पवार कुटुंबीयांनी केंद्र सरकारकडे या प्रकरणात तातडीने हस्तक्षेप करण्याची विनंती केली आहे. व्हीएसआर कंपनीची सर्व उड्डाणे तात्काळ थांबवून या प्रकरणाची उच्चस्तरीय आणि सखोल चौकशी व्हावी, अशी त्यांची ठाम मागणी आहे. हा केवळ अपघात नसून सुरक्षेशी केलेली तडजोड असल्याचे त्यांचे म्हणणे आहे.
अजित पवार अपघात प्रकरण: “आता गप्प बसणार नाही!”, पवार कुटुंबीयांची संयुक्त एल्गार; वैमानिकाच्या निष्काळजीपणावर जय आणि रोहित पवारांचा प्रहार-
राज्याचे माजी उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांच्या दुःखद निधनानंतर आता पवार कुटुंबातील तरुण पिढी न्यायासाठी एकवटली आहे. २८ जानेवारी रोजी झालेल्या त्या भीषण विमान अपघाताने संपूर्ण महाराष्ट्र सुन्न झाला असतानाच, आता या प्रकरणातील मानवी हलगर्जीपणाचे पुरावे समोर आल्याने नवा वादंग निर्माण झाला आहे. अजित पवार यांचे पुत्र जय पवार यांच्यासह रोहित पवार आणि युगेंद्र पवार यांनी सामाजिक माध्यमांवरून अत्यंत परखड आणि भावनिक भूमिका मांडत या प्रकरणाच्या मुळाशी जाण्याचा निर्धार व्यक्त केला आहे.
पुत्राची आर्त हाक: जय पवार यांची हृदयद्रावक भूमिका
आपल्या पित्याला गमावल्याची वेदना व्यक्त करताना जय पवार यांनी अत्यंत कठोर शब्दांत प्रशासनाला जाब विचारला आहे. “माझ्या वडिलांना गमावल्याचे दुःख आयुष्यभर माझ्या काळजात राहील, परंतु हा मृत्यू केवळ अपघात नसून तो अक्षम्य निष्काळजीपणाचा परिणाम आहे,” असे त्यांनी नमूद केले. समोर आलेल्या चित्रफितीमध्ये (व्हिडिओ) विमान हवेत असताना मुख्य वैमानिक झोपलेला दिसणे हे कोणत्याही परिस्थितीत स्वीकारार्ह नाही. ही एका मुलाची केवळ तक्रार नसून ती न्याय मिळवण्यासाठी दिलेली आर्त हाक आहे, असे सांगत त्यांनी नागरी विमान वाहतूक महासंचालनालयाकडे (DGCA) संबंधित कंपनीवर तात्काळ बंदी घालण्याची मागणी केली आहे.
या व्हिडिओ मध्ये VSR कंपनीचे मालक रोहित सिंह हे स्वतः पायलट सीटवर बसून विमान सुरू असताना झोपलेले दिसत आहेत. हे अतिशय गंभीर असून यातून प्रवाशांच्या सुरक्षाबाबतचा निष्काळजीपणा समोर येत आहे.
— Yugendra Shrinivas Pawar (@yugendraspeaks) March 2, 2026
हा व्हिडिओ माझे बंधू जय पवार यांनी समोर आणला असून यातून VSR कंपनीचा मोठा हलगर्जीपणा… pic.twitter.com/kRvqH9U5N8
रोहित पवारांचा राजकीय वरदहस्तावर संशय
राष्ट्रवादी काँग्रेसचे नेते रोहित पवार यांनी या प्रकरणाला असलेल्या राजकीय छटांवरून सत्ताधाऱ्यांना धारेवर धरले आहे. “संबंधित विमान कंपनीचे मालक रोहित सिंग यांचे राज्य आणि केंद्रातील बड्या नेत्यांशी असलेले जवळचे संबंध त्यांना वाचवण्यासाठी वापरले जात आहेत का?” असा थेट प्रश्न त्यांनी उपस्थित केला आहे. वैमानिकाने हवेत असताना झोप घेतल्याचा प्रत्यक्ष पुरावा समोर येऊनही अद्याप कठोर कारवाई का झाली नाही, याबाबत त्यांनी संताप व्यक्त केला. विमान वाहतूक यंत्रणेच्या संथ हालचालींवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित करत, त्यांनी या प्रकरणातील दोषींना पाठीशी घालणाऱ्या प्रवृत्तींचा निषेध केला आहे.
हाच तो #VSR कंपनीचा मालक रोहित सिंग… आज तो जणूकाय राज्यातील सगळ्याच मोठ्या नेत्यांपेक्षाही मोठा झालाय आणि याच्याच लग्नाला केंद्रातील मंत्रीपदावरील आणि राज्यातील सत्तेतील बडे नेते गेले होते… म्हणूनच त्याला वाचवण्याचा सगळीकडूनच प्रयत्न होताना दिसतोय.. विमान हवेत असताना स्वतः… pic.twitter.com/WXrCiGoGtV
— Rohit Pawar (@RRPSpeaks) March 2, 2026
पवार कुटुंबाची एकजूट: “दोषींना सोडणार नाही”
अजित पवार यांच्या निधनानंतर प्रथमच संपूर्ण पवार कुटुंब या विषयावर इतक्या ठामपणे एकत्र उभे राहिलेले पाहायला मिळत आहे. कुटुंबातील सर्व सदस्यांनी एकमुखाने मागणी केली आहे की, जोपर्यंत चौकशी पूर्ण होत नाही, तोपर्यंत संबंधित कंपनीची सर्व उड्डाणे जमिनीवर ठेवावीत. “अजितदादांच्या अपघाताला कारणीभूत असलेल्यांना आम्ही कदापि सोडणार नाही,” असा इशाराही या तरुण नेतृत्वाने दिला आहे. कुटुंबातील ही एकजूट केवळ राजकीय नसून ती कौटुंबिक आधाराची आणि न्यायाच्या संघर्षाची साक्ष देत आहे.
प्रशासनावरील वाढता दबाव
या सर्व घडामोडींमुळे नागरी विमान वाहतूक मंत्रालय आणि तपास यंत्रणांवर प्रचंड दबाव निर्माण झाला आहे. विमानातील तो व्हिडिओ हा या प्रकरणातील सर्वात मोठा तांत्रिक आणि कायदेशीर पुरावा मानला जात आहे.










