Satish Shah : सिने सृष्टीवर परत एकदा दुःखाचा डोंगर कोसळला आहे. साराभाई विरुद्ध साराभाई अभिनेता सतीश शाह यांचे आज निधन झाले. वयाच्या ७४ व्या वर्षी त्यांनी अखेरचा श्वास घेतला. चित्रपट निर्माते अशोक पंडित यांनी इन्स्टाग्रामवर त्यांच्या निधनाची बातमी दुजोरा देत लिहिले की, “आपल्या प्रिय मित्र आणि एक महान अभिनेते सतीश शाह यांचे काही तासांपूर्वी निधन झाले हे कळवताना अतिशय दुःख होत आहे अशी पोस्ट करत त्यांनी सतीश शाह यांना श्रद्धांजली वाहिली आहे.
सतीश शाह यांना तातडीने हिंदुजा रुग्णालयात नेण्यात आले जिथे त्यांनी अखेरचा श्वास घेतला. साराभाई विरुद्ध साराभाई’, ‘जाने भी दो यारो’ आणि ‘मैं हूं ना’ या चित्रपटांमधील भूमिकांसाठी लोकप्रिय असलेले ७४ वर्षीय अभिनेते किडनीशी संबंधित गुंतागुंतींशी ते झुंजत होते आणि अलीकडेच त्यांच्यावर प्रत्यारोपण करण्यात आले होते. सध्या त्यांचे पार्थिव रुग्णालयातच आहे आणि रविवारी अंत्यसंस्कार होणार आहेत.

चार दशकांहून अधिक काळाच्या कारकिर्दीत, सतीश शाह चित्रपट आणि टेलिव्हिजन दोन्हीमधील त्यांच्या अविस्मरणीय भूमिकांमुळे घराघरात लोकप्रिय झाले. १९८३ च्या ‘जाने भी दो यारो’ या व्यंगचित्रातील त्यांच्या अभिनयासाठी त्यांना पंथाचा दर्जा मिळाला, जिथे त्यांनी अतुलनीय कौशल्याने अनेक पात्रे साकारली.
त्याच्या फिल्मोग्राफीमध्ये ‘हम साथ-साथ है’, ‘मैं हूं ना’, ‘कल हो ना हो’, दिलवाले दुल्हनिया ले जायेंगे’, आणि ‘ओम शांती ओम’ सारख्या लोकप्रिय हिट चित्रपटांचा समावेश आहे, ज्यांनी विविध शैलींमध्ये त्यांची कौशल्ये दाखवली आहे.
टेलिव्हिजनवर, ‘साराभाई विरुद्ध साराभाई’ मध्ये शाह यांनी साकारलेली इंद्रवदन साराभाईची भूमिका भारतीय टीव्ही इतिहासातील सर्वात प्रतिष्ठित कॉमिक भूमिकांपैकी एक आहे. त्यांनी १९८४ च्या प्रिय सिटकॉम ‘ये जो है जिंदगी’ मध्ये देखील काम केले होते, जो त्या काळातील एक परिभाषित शो बनला.
————————————————————————————————————————————————–
हे देखील वाचा –
Bhide Bridge Pune : दिवाळीनिमित्त खुला केलेला भिडे पूल पुन्हा एक बंद..









