Buldhana Crime : बुलढाणा जिल्ह्यातील खामगाव तालुक्यातील पिंपळगाव राजा येथील जिल्हा परिषद प्राथमिक शाळेत चौथीच्या विद्यार्थ्यावर वर्ग शिक्षकाने अमानुष मारहाण केल्याची धक्कादायक घटना समोर आली आहे. मिळालेल्या माहितीप्रमाणे, हा विद्यार्थी गणिताच्या प्रश्नात चुकीची उत्तर दिल्यामुळे शिक्षकाच्या रागाचा बळी ठरला.
मारहाण इतकी गंभीर होती की विद्यार्थ्याला लगेचच खामगाव येथील सामान्य रुग्णालयात दाखल करावे लागले. रुग्णालयातील वैद्यकीय अधिकाऱ्यांनी विद्यार्थ्याच्या शरीरावर झालेल्या जखमांचे तपशीलवार परीक्षण केले असून, प्राथमिक उपचार सुरू आहेत. विद्यार्थी सध्या वैद्यकीय देखरेखीखाली असून त्याच्या आरोग्याची स्थिती स्थिर आहे, असे रुग्णालयाकडून कळवण्यात आले आहे.
स्थानिक नागरिक आणि पालक या घटनेमुळे संतप्त झाले असून, शाळा प्रशासनावर प्रश्न उपस्थित केला जात आहे. त्यांनी शिक्षकाच्या अमानुष वर्तनाविरोधात तातडीने योग्य कारवाई करण्याची मागणी केली आहे.
प्राथमिक शाळेत चौथीच्या वर्गातील मुलावर अमानुष मारहाण; रुग्णालयात उपचार सुरू
बुलढाणा जिल्ह्यातील खामगाव तालुक्यातील पिंपळगाव राजा येथील जिल्हा परिषदेच्या प्राथमिक शाळेत धक्कादायक घटना घडली आहे. चौथ्या वर्गात शिकणाऱ्या पवन इंगळे (वय साडेनऊ वर्षे) या विद्यार्थ्यावर त्याच्या गणितातील चुकीसाठी शिक्षक रवींद्र ची यांनी अमानुष मारहाण केली.
घटनेची माहिती पिंपळगाव राजा पोलिसांना मिळताच त्यांनी तातडीने पवन इंगळेला खामगाव येथील सामान्य रुग्णालयात वैद्यकीय तपासणीसाठी पाठवले, जिथे त्यावर सध्या उपचार सुरू आहेत. रुग्णालयातील वैद्यकीय अधिकाऱ्यांनी विद्यार्थ्यावर झालेल्या जखमांचे परीक्षण केले असून, प्राथमिक उपचार सुरू असून त्याच्या आरोग्याची स्थिती स्थिर असल्याचे सांगण्यात आले आहे. पोलिस प्रशासनाने देखील प्रकरणाची चौकशी सुरू केली आहे, मात्र अद्याप शिक्षक रवींद्र ची यांच्यावर कोणताही गुन्हा दाखल झालेला नाही.
अवघ्या साडेनऊ वर्षाच्या विद्यार्थ्यावर अमानुष मारहाण; शिक्षकाविरोधात कारवाईची वाट पाहत पालकांचा संताप
बुलढाणा जिल्ह्यातील पिंपळगाव राजा येथील जिल्हा परिषदेच्या प्राथमिक शाळेत चौथ्या वर्गातील अवघ्या साडेनऊ वर्षांच्या पवन इंगळे या विद्यार्थ्यावर शिक्षक रवींद्र ची यांनी अमानुष मारहाण केली. ही घटना पालकांसह स्थानिक नागरिकांमध्ये संताप निर्माण करणारी ठरली आहे. तथापि, अद्याप पोलिस किंवा शिक्षण विभागाकडून शिक्षकाविरुद्ध कोणतीही तातडीची कारवाई करण्यात आलेली नाही, यावर पालकांनी संताप व्यक्त केला आहे.
स्थानिक पालकांचे म्हणणे आहे की, अवघ्या साडेनऊ वर्षाच्या लहान मुलाला अशा अमानुष पद्धतीने मारहाण करणे अत्यंत गंभीर असून, संबंधित शिक्षकाविरुद्ध योग्य ती कारवाई होणे अत्यावश्यक आहे. पालकांनी शिक्षकावर त्वरित शिस्तभंगाची कारवाई होण्याची मागणी केली आहे.
विद्यार्थ्यांच्या सुरक्षेचा प्रश्न पुन्हा ऐरणीवर; खामगाव तालुक्यातील घटनेने चिंतेची जागा निर्माण केली
नुकतेच, १३ डिसेंबर रोजी राज्य शासनाने राज्यातील सर्व शाळांमध्ये विद्यार्थ्यांच्या सुरक्षेच्या दृष्टीने केंद्र शासनाच्या मार्गदर्शक सूचनांचे पालन करण्यासाठी जबाबदारी निश्चित केली होती. या निर्णयाचा उद्देश शाळांमध्ये विद्यार्थ्यांच्या सुरक्षिततेची काटेकोर व्यवस्था सुनिश्चित करणे आणि त्यांच्यावर होणाऱ्या शारीरिक किंवा मानसिक धोक्यांपासून संरक्षण देणे हा होता.
मात्र, राज्य शासनाच्या या निर्देशांचा शाळांमध्ये प्रभाव दिसत नाही, असे वास्तव खामगाव तालुक्यातील ताज्या घटनेत स्पष्ट झाले आहे. पिंपळगाव राजा येथील जिल्हा परिषदेच्या प्राथमिक शाळेत चौथ्या वर्गातील पवन इंगळे या अवघ्या साडेनऊ वर्षाच्या विद्यार्थ्यावर शिक्षक रवींद्र ची यांनी अमानुष मारहाण केली, ज्यामुळे विद्यार्थी खामगाव सामान्य रुग्णालयात उपचारासाठी दाखल झाला. ही घटना विद्यार्थ्यांच्या सुरक्षेच्या दृष्टिकोनातून गंभीर चिंतेची बाब आहे.
पालक आणि स्थानिक समाज यावेळी संतप्त झाले असून, शाळा आणि शिक्षकांकडून विद्यार्थ्यांच्या सुरक्षेसाठी योग्य ती काळजी घेण्यात आलेली नाही, यावर तीव्र संताप व्यक्त केला आहे. या घटनेमुळे राज्यात विद्यार्थ्यांच्या सुरक्षिततेसंबंधीचे प्रश्न पुन्हा ऐरणीवर आले असून, शाळा प्रशासनाकडून योग्य ती त्वरित कारवाई करण्याची आवश्यकता असल्याचे स्पष्ट झाले आहे.
विद्यार्थ्यांच्या सुरक्षेच्या दृष्टीने शासनाचे निर्देश फक्त कागदोपत्री राहिल्यास त्याचा परिणाम वास्तवात दिसणार नाही, असा इशारा पालकांनी दिला आहे. पोलिस आणि शिक्षण विभाग आता या घटनेवर कशी कारवाई करतात, हे पाहणे महत्त्वाचे ठरणार आहे.
हे देखील वाचा – Kamaal Khan Arrest : मुंबई: अभिनेता कमाल राशिद खान (KRK) अटक; दोन राऊंड गोळीबार प्रकरणी संशयित









