Home / देश-विदेश / Cockroach Janata Party : “विमानतळावर गर्दी करू नकासुरक्षा यंत्रणांना त्रास नको; जंतर-मंतरवरील आंदोलनात दिपकेंनी ऐनवेळी बदलली रणनीती!

Cockroach Janata Party : “विमानतळावर गर्दी करू नकासुरक्षा यंत्रणांना त्रास नको; जंतर-मंतरवरील आंदोलनात दिपकेंनी ऐनवेळी बदलली रणनीती!

Cockroach Janata Party : देशातील शिक्षण क्षेत्रातील कथित गैरव्यवहार आणि त्रुटींच्या पार्श्वभूमीवर केंद्रीय शिक्षण मंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांच्या राजीनाम्याची मागणी...

By: Team Navakal
Cockroach Janata Party
Social + WhatsApp CTA

Cockroach Janata Party : देशातील शिक्षण क्षेत्रातील कथित गैरव्यवहार आणि त्रुटींच्या पार्श्वभूमीवर केंद्रीय शिक्षण मंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांच्या राजीनाम्याची मागणी करण्यासाठी ‘कॉकरोच जनता पार्टी’च्या (CJP) वतीने ६ जून रोजी नवी दिल्ली येथे एका मोठ्या आंदोलनाचे आयोजन करण्यात आले आहे. या नियोजित आंदोलनाच्या पूर्वसंध्येला पक्षाचे संस्थापक आणि प्रसिद्ध सोशल मीडिया कार्यकर्ते अभिजित दिपके यांनी आपल्या कार्यकर्त्यांना आणि समर्थकांसाठी काही अत्यंत महत्त्वाच्या व मार्गदर्शक सूचना जारी केल्या आहेत. नवी दिल्लीतील विमानतळावर समर्थकांनी कोणत्याही प्रकारची गर्दी करू नये, असे जाहीर आवाहन त्यांनी केले असून, यामुळे सामान्य नागरिक आणि सुरक्षा यंत्रणांना मनस्ताप सहन करावा लागू नये, अशी भूमिका त्यांनी मांडली आहे.

आपल्या अधिकृत निवेदनात अभिजित दिपके यांनी समर्थकांचे आभार मानत शिस्तीचे पालन करण्याचे आवाहन केले. ते म्हणाले, “केंद्रीय मंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांच्या राजीनाम्याच्या मागणीसाठी आणि आमच्या या मोहिमेला पाठिंबा देण्यासाठी देशातील तरुण आणि समर्थकांकडून अपेक्षेपेक्षा कितीतरी पटीने अधिक आणि कल्पनेपलीकडचा प्रचंड प्रतिसाद मिळाला आहे. परंतु, विमानतळासारख्या अतिसंवेदनशील आणि सुरक्षिततेच्या दृष्टीने महत्त्वाच्या असलेल्या सार्वजनिक ठिकाणी एवढ्या मोठ्या संख्येने जनसमुदाय एकत्र येणे कायदा आणि सुव्यवस्थेच्या दृष्टीने योग्य नाही. अशा गर्दीमुळे विमानाने प्रवास करणाऱ्या सर्वसामान्य प्रवाशांना आणि तेथील सुरक्षा दलांना मोठ्या अडचणींना सामोरे जावे लागू शकते, याची आम्हाला पूर्ण जाणीव आहे.”

आंदोलनाची पुढील दिशा स्पष्ट करताना दिपके यांनी सांगितले की, विमानतळाऐवजी दिल्लीतील ‘जंतर-मंतर’ या आंदोलनाच्या हक्काच्या जागेवर शांततापूर्ण मार्गाने निदर्शने करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. या आंदोलनासाठी रीतसर आणि थेट परवानगी मिळवण्याच्या उद्देशाने ते स्वतः ‘पार्लमेंट स्ट्रीट’ पोलीस ठाण्यात जाऊन वरिष्ठ पोलीस अधिकाऱ्यांची भेट घेणार आहेत. आपण सर्व जण कायद्याचा आदर करणारे सुजाण नागरिक आहोत आणि लोकशाहीच्या चौकटीत राहूनच आपली मागणी मांडणे हे आपले आद्य कर्तव्य आहे, याची आठवण त्यांनी करून दिली.

६ जून रोजी होणाऱ्या या आंदोलनाकडे संपूर्ण देशाचे लक्ष लागून राहिले आहे. या मोहिमे दरम्यान कार्यकर्त्यांकडून कोणत्याही प्रकारचा गोंधळ, सार्वजनिक मालमत्तेचे नुकसान किंवा वाहतुकीला अडथळा निर्माण होणार नाही, याची काटेकोर काळजी घेण्याचे आदेश दिपके यांनी दिले आहेत. प्रशासनाशी संपूर्ण सहकार्य ठेवून, अत्यंत शिस्तबद्ध आणि शांततापूर्ण मार्गाने केंद्रीय मंत्र्यांच्या राजीनाम्याची मागणी दिल्लीच्या दरबारी पोहोचवण्याचा निर्धार कॉकरोच जनता पार्टीच्या वतीने व्यक्त करण्यात आला आहे.

Web Title:
For more updates: , , stay tuned with Navakal
संबंधित बातम्या