Home / महाराष्ट्र / Uddhav Thackeray : माझ्या सांगण्यावरून तुम्ही ज्या बुजगावण्यांना निष्ठेपोटी निवडून दिले, त्याबद्दल मतदारांची जाहीर माफी मागतो!” – उद्धव ठाकरेंचा बंडखोरांवर पहिला मोठा पलटवार

Uddhav Thackeray : माझ्या सांगण्यावरून तुम्ही ज्या बुजगावण्यांना निष्ठेपोटी निवडून दिले, त्याबद्दल मतदारांची जाहीर माफी मागतो!” – उद्धव ठाकरेंचा बंडखोरांवर पहिला मोठा पलटवार

Uddhav Thackeray : शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) पक्षाचे प्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी आपल्या पक्षातील सहा खासदारांच्या बंडखोरीनंतर थेट जनतेच्या दरबारात...

By: Team Navakal
Uddhav Thackeray
Social + WhatsApp CTA

Uddhav Thackeray : शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) पक्षाचे प्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी आपल्या पक्षातील सहा खासदारांच्या बंडखोरीनंतर थेट जनतेच्या दरबारात उतरून बंडखोरांविरुद्ध शंखनाद केला आहे. वाशीम, यवतमाळ आणि हिंगोली या बंडखोर खासदारांच्या मतदारसंघांतून त्यांनी आपल्या ‘पलटवार’ दौऱ्याची आक्रमक सुरुवात केली. एका जाहीर सभेत बोलताना उद्धव ठाकरे यांनी मतदारांची माफी मागितली आणि बंडखोरांसह भारतीय जनता पक्षावर अत्यंत तीव्र शब्दांत कडाडून टीका केली.

“माझ्या सांगण्यावरून बुजगावण्यांना निवडून दिले, मी मतदारांची माफी मागतो”
उद्धव ठाकरे यांनी भाषणाची सुरुवात करताना कार्यकर्त्यांच्या अथांग गर्दीचा उल्लेख केला. ते म्हणाले, “कार्यकर्त्यांचा हा मेळावा माझ्यासाठी ऊर्जेचा पाऊस आहे. झाडाची काही सडलेली पाने गळून गेली, तरी मूळ झाड भक्कम असते. गेल्या निवडणुकीत माझ्या शब्दावर विश्वास ठेवून तुम्ही ज्या बुजगावण्यांना केवळ निष्ठेपोटी निवडून दिले, त्याबद्दल मी या मतदारसंघातील तमाम मतदारांची जाहीर माफी मागतो. आपण लोकशाहीचे कर्तव्य म्हणून बोटाला काळी शाई लावली; मात्र त्यांनी गद्दारी करून जनतेच्या याच विश्वासाला काळे फासले आहे. आता अशा फितुरांना जाब विचारण्याचा पूर्ण अधिकार जनतेलाच आहे.”

“खोक्यांचे राजकारण आणि लोकसभेतील कामगिरीवर प्रश्नचिन्ह”
बंडखोरांच्या आर्थिक व्यवहारांवर आणि त्यांच्या भूमिकेवर प्रहार करताना ठाकरे म्हणाले, “अखेर गद्दार हा गद्दारांच्याच कळपात सामील झाला. चार वर्षांपूर्वी जर एका आमदाराचा भाव ५० खोके होता, तर मग खासदारांचा भाव किती असेल, याचा विचार जनतेनेच करावा. राज्यातील शेतकऱ्याला त्यांच्या पिकांना योग्य हमीभाव मिळत नाही, परंतु या लोकप्रतिनिधींनी स्वतःचा राजकीय हमीभाव मात्र चांगलाच वाढवून घेतला आहे. आईची शपथ घेऊन ज्यांनी विश्वासघात केला, त्यांनी आमचा पक्ष आणि चिन्ह चोरले असले तरी ‘ठाकरे’ आजही जनतेच्या बळावर ताठ मानेने उभा आहे. आमदार फोडल्यानंतर शिवसेना संपली, असा दावा करणाऱ्यांना नाकावर टिच्चून जनतेने मशालीच्या चिन्हावर ९ खासदार निवडून दिले. मग आता पुन्हा हे खासदार फोडण्याची वेळ तुमच्यावर का आली? विकासनिधी मिळाला नाही म्हणून हे बंडखोर ओरडत आहेत, पण गेल्या दोन वर्षांत हे लोकसभेत किती वेळा हजर होते आणि त्यांनी जनतेसाठी कोणती आंदोलने केली, याचे उत्तर त्यांनी द्यावे.”

भाजपावर घणाघाती टीका आणि नागरिकत्वाचा मुद्दा
भारतीय जनता पक्षाच्या धोरणांवर हल्ला चढवताना उद्धव ठाकरे यांनी सरकारी नियमांचा संदर्भ दिला. ते म्हणाले, “अधिकृत नियमांनुसार (SIR) जर रेशन कार्ड, पासपोर्ट किंवा इतर शासकीय दाखले हे नागरिकत्वाचा थेट पुरावा मानले जात नसतील, तर मग भविष्यात भाजपाचे सदस्यत्व हाच नागरिकत्वाचा पुरावा ठरणार का? आम्ही भाजपाचे सदस्य नाही आणि हा तो जुना, तत्त्वनिष्ठ पक्षही राहिलेला नाही. हे जर असेच वागत राहिले, तर हा पक्ष ‘पाकिस्तान जनता पक्ष’ होतो की काय, अशी भीती वाटते. अयोध्येतील राममंदिरातील निधी आणि चांदी चोरीला जात असल्याच्या बातम्या येत आहेत. हा पक्ष हिंदूंच्या पवित्र भावनांशी गद्दारी करत आहे. त्यांनी केवळ शिवसेनेशी नव्हे, तर खऱ्या हिंदुत्वाशी प्रतारणा केली आहे. त्यामुळे केवळ या स्थानिक गद्दारांनाच नव्हे, तर भाजपालाही जाब विचारण्याची गरज आहे.”

“विकासनिधी कोणाच्या बापाची मालकी आहे का?”
विकासकामांच्या मुद्द्यावरून सरकारला धारेवर धरताना ते म्हणाले, “विकासनिधी काय भाजपाच्या बापाच्या मालकीचा आहे का? ज्या भागात विरोधी पक्षाचे उमेदवार निवडून आले, तिथे काय भाजपाचे मतदार राहत नाहीत? ज्या जनतेने भाजपाविरोधात मतदान केले, ती जनता काय पाकिस्तानातून आली आहे? जर केवळ विकासनिधीमुळेच कामे अडकत असती, तर राष्ट्रसंत तुकडोजी महाराज आणि गाडगे बाबा यांना कधी विकासनिधी लागला होता का? विरोधी पक्षात असताना अटलबिहारी वाजपेयी आणि लालकृष्ण अडवाणी यांनी कधी काँग्रेसमध्ये प्रवेश केला नाही. निधी मिळत नाही म्हणून जर त्यांनी पक्ष बदलला असता, तर आज मोदी आणि शाह यांचा राजकीय जन्म झाला असता का? मूळ ज्वलंत प्रश्नांवरून जनतेचे लक्ष विचलित करण्यासाठीच हा फोडाफोडीचा खेळ सुरू आहे.”

यवतमाळच्या खासदारांचा ‘सोयरुकीचा’ किस्सा आणि पुढील दिशा
भाषण संपवताना उद्धव ठाकरे यांनी यवतमाळच्या खासदारांचा एक अंतर्गत किस्सा जाहीरपणे सांगून उपस्थितांमध्ये हशा पिकवला. ते म्हणाले, “दोन आठवड्यांपूर्वी मी खासदारांची बैठक घेतली होती, तेव्हा यवतमाळच्या महाशयांनी मला सांगितले की, ‘मुलीची सोयरिक (लग्न) जुळवायची आहे आणि पाहुणे येणार असल्याने मी दूरचित्रसंवादाद्वारे (व्हिडिओ कॉन्फरन्स) बैठकीला हजर राहिलो तर चालेल का?’ मी शुभकार्याला नकार का देऊ? रात्री मी फोन करून विचारले की सोयरिक जुळली का, तर म्हणाले हो जुळली. पण दोन दिवसांनी मला समजले की, मुलीची सोयरिक जुळवता जुळवता हे स्वतःचीच सोयरिक तिकडे (शिंदे गटात) जुळवून सासरी निघून गेले आहेत. आता तिकडे गद्दारांच्या कळपात सुखाने नांदा. इकडे वाघासारखे स्वाभिमानी जीवन जगत होता, तिथे आता ओझे वाहण्याचे जीवन जगा.”

शेवटी, “प्रेम आणि निष्ठा देणारी संघटना फक्त शिवसेनाच आहे. आमचे हिंदुत्व माणुसकी शिकवणारे आहे, मंदिर लुटणारे तुमचे हिंदुत्व आम्ही मानत नाही. आम्हाला आता ‘भाजपामुक्त राम’ हवा आहे आणि त्यासाठी आमचा पक्ष लवकरच मोठे आंदोलन छेडणार आहे,” असा इशारा देत उद्धव ठाकरे यांनी आगामी तीन वर्षे हा संघर्षाचा कार्यक्रम सुरू ठेवण्याचे आवाहन कार्यकर्त्यांना केले.

Web Title:
For more updates: , , stay tuned with Navakal
संबंधित बातम्या