Home / महाराष्ट्र / Harshwardhan Sapkal : शिवरायांच्या तुलनेवरून राजकीय रणकंदन: हर्षवर्धन सपकाळ यांनी व्यक्त केली दिलगिरी; भाजपच्या ‘खोडसाळपणा’चा केला निषेध

Harshwardhan Sapkal : शिवरायांच्या तुलनेवरून राजकीय रणकंदन: हर्षवर्धन सपकाळ यांनी व्यक्त केली दिलगिरी; भाजपच्या ‘खोडसाळपणा’चा केला निषेध

Harshwardhan Sapkal : राज्यात शिवजयंतीचा उत्साह शिगेला पोहोचलेला असतानाच, काँग्रेस प्रदेशाध्यक्ष हर्षवर्धन सपकाळ यांच्या एका विधानाने राजकीय वातावरणात मोठी खळबळ...

By: Team Navakal
Harshwardhan Sapkal
Social + WhatsApp CTA

Harshwardhan Sapkal : राज्यात शिवजयंतीचा उत्साह शिगेला पोहोचलेला असतानाच, काँग्रेस प्रदेशाध्यक्ष हर्षवर्धन सपकाळ यांच्या एका विधानाने राजकीय वातावरणात मोठी खळबळ उडवून दिली आहे. छत्रपती शिवाजी महाराज आणि टिपू सुलतान यांच्या कार्याची तुलना केल्याच्या आरोपावरून सपकाळ यांना शिवप्रेमींच्या रोषाला सामोरे जावे लागले. या प्रकरणाचे गांभीर्य लक्षात घेऊन सपकाळ यांनी अखेर आपली भूमिका स्पष्ट करत, शिवप्रेमींच्या भावना दुखावल्या गेल्याबद्दल दिलगिरी व्यक्त केली आहे.

वादाची पार्श्वभूमी आणि सत्ताधाऱ्यांचा प्रहार
दोन दिवसांपूर्वी एका कार्यक्रमात बोलताना हर्षवर्धन सपकाळ यांनी छत्रपती शिवाजी महाराजांचा गौरव करताना टिपू सुलतानच्या कार्याचाही उल्लेख केला होता. मात्र, त्यांनी या दोघांची तुलना केल्याचा दावा करत भारतीय जनता पक्षाने आक्रमक पवित्रा घेतला. “विशिष्ट समुदायाच्या व्होट बँकेसाठी काँग्रेसकडून जाणीवपूर्वक असे विधान केले जात असून, हाच काँग्रेसचा खरा चेहरा आहे,” अशी टीका भाजप नेत्यांनी केली. या विधानामुळे राज्यभरात पडसाद उमटले असून, सपकाळ यांना धमक्या मिळण्यासह काही शिवभक्तांनी थेट त्यांच्या निवासस्थानी धाव घेऊन जाब विचारण्याचा प्रयत्न केला.

सपकाळ यांचा पलटवार आणि स्पष्टीकरण
या सर्व गदारोळानंतर हर्षवर्धन सपकाळ यांनी सोशल मीडियाच्या माध्यमातून आपली बाजू मांडली. “माझ्या वक्तव्याचा विपर्यास करण्यात आला असून भाजपने जाणीवपूर्वक खोडसाळपणा केला आहे,” असा प्रत्यारोप त्यांनी केला. आपण केवळ ऐतिहासिक संदर्भाने बोलत होतो, परंतु भाजपने त्याचे चुकीचे अर्थ लावून ते समाजात पसरवले, असा दावा सपकाळ यांनी केला आहे. कुणाच्याही भावना दुखावणारा आपला हेतू नव्हता, तरीही भाजपच्या या गलिच्छ राजकारणामुळे जर शिवप्रेमींची मने दुखावली असतील, तर आपण मनःपूर्वक खेद व्यक्त करत असल्याचे त्यांनी नमूद केले.

तुकाराम महाराजांच्या अभंगातून संदेश
हर्षवर्धन सपकाळ यांनी फेसबुक पोस्टमध्ये जगद्गुरु तुकाराम महाराजांच्या अभंगातील ओळींचा आधार घेत विरोधकांना प्रत्युत्तर दिले आहे. त्यांनी लिहिले:
“भले तरि देऊं कासेची लंगोटी । नाठाळाचे माथी हाणू काठी ।”
या ओळींच्या माध्यमातून त्यांनी सज्जनांशी नम्रतेने आणि दुष्ट प्रवृत्तींशी कठोरतेने वागण्याचा आपला निर्धार व्यक्त केला आहे. आपल्या शब्दांचा गैरवापर करणाऱ्यांविरुद्ध त्यांनी तीव्र निषेध नोंदवला असून, शिवप्रेमींप्रती असलेली आपली निष्ठा अढळ असल्याचे स्पष्ट केले.

राजकीय तणाव कायम
सपकाळ यांनी दिलगिरी व्यक्त केली असली तरी, शिवजयंतीच्या पार्श्वभूमीवर हा मुद्दा अजूनही राजकीय चर्चेच्या केंद्रस्थानी आहे. महापुरुषांच्या नावावरून होणारे हे राजकारण थांबवण्याची मागणी आता सामान्य शिवप्रेमींकडून केली जात आहे.

Web Title:
For more updates: , , stay tuned with Navakal
संबंधित बातम्या