Home / महाराष्ट्र / Navi Mumbai Rain : उघड्या वायरी, आणि स्कुटीवरील दोन मुलींना जोरात विजेचा धक्का; पावसाच्या पाण्याने वाहून गेलेली पाच वाहने-संपूर्ण परिसरात खळबळ, पाहा काय घडलं?

Navi Mumbai Rain : उघड्या वायरी, आणि स्कुटीवरील दोन मुलींना जोरात विजेचा धक्का; पावसाच्या पाण्याने वाहून गेलेली पाच वाहने-संपूर्ण परिसरात खळबळ, पाहा काय घडलं?

Navi Mumbai Rain : मुंबई आणि आसपासच्या उपनगरांमध्ये गेल्या काही दिवसांपासून कोसळत असलेल्या मुसळधार पावसामुळे अनेक भागांत पूरसदृश परिस्थिती निर्माण...

By: Team Navakal
Navi Mumbai Rain
Social + WhatsApp CTA

Navi Mumbai Rain : मुंबई आणि आसपासच्या उपनगरांमध्ये गेल्या काही दिवसांपासून कोसळत असलेल्या मुसळधार पावसामुळे अनेक भागांत पूरसदृश परिस्थिती निर्माण झाली आहे. याच अतिवृष्टीच्या पार्श्वभूमीवर, बुधवारी वसई आणि नवी मुंबई परिसरात दोन अत्यंत थरारक व धक्कादायक घटना घडल्या. वसईमध्ये नाल्याला आलेल्या अचानक पुरामुळे पार्किंगमधील वाहने पाण्याच्या प्रचंड प्रवाहात वाहून गेली; तर नवी मुंबईत साचलेल्या पाण्यात विद्युत प्रवाह (करंट) उतरल्याने दोन कॉलेज तरुणी गंभीररीत्या होरपळल्या. सुदैवाने, दोन्ही ठिकाणी नागरिकांनी दाखवलेल्या अतुलनीय धाडसामुळे मोठे अनर्थ टळले आहेत.

वसईत नाल्याला अचानक पूर; वाहने वाहून जाताना किणी यांचे शौर्य
वसई पूर्वेकडील वाघराळ पाडा परिसरात बुधवारी मुसळधार पावसामुळे स्थानिक नाल्याच्या पाण्याच्या पातळीत कमालीची वाढ झाली. पावसाचा जोर इतका प्रचंड होता की, काही क्षणांतच नाल्याचे पाणी आजूबाजूच्या निवासी भागात आणि पार्किंग क्षेत्रात शिरले. पाण्याच्या या गतिमान आणि शक्तिशाली प्रवाहाने पार्किंगमध्ये उभी असलेली तीन दुचाकी वाहने, एक वॅगनआर कार आणि मारुती सुझुकी कंपनीची एक इको कार (Eco Car) अक्षरशः पत्त्यांसारखी ओढून नेली. ही वाहने पाण्याच्या प्रवाहात एखाद्या खेळण्यासारखी वाहून जातानाचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर कमालीचा व्हायरल झाला असून, यामुळे परिसरात भीतीचे वातावरण पसरले आहे.

या दुर्घटनेदरम्यान एक अत्यंत थरारक प्रसंग घडला. पाण्याच्या प्रवाहात वाहून जाणाऱ्या इको कारमध्ये काही लोक अडकले होते. कारमधील चंद्रकांत किणी नावाच्या व्यक्तीने अशा अत्यंत कठीण आणि जीवघेण्या परिस्थितीत कमालीचे प्रसंगावधान राखले. पाण्याचा वेग प्रचंड आणि धोकादायक असतानाही त्यांनी स्वतःचा जीव धोक्यात घालून कारमधील इतर दोघांना सुरक्षितपणे बाहेर काढले आणि त्यांचे प्राण वाचवले. चंद्रकांत किणी यांनी दाखवलेल्या या अद्भूत शौर्याचे आणि धाडसाचे संपूर्ण वसई-विरार परिसरात कौतुक होत आहे. या घटनेत सुदैवाने कोणतीही जीवितहानी झाली नसली, तरी वाहनांचे मोठे नुकसान झाले आहे.

नवी मुंबईत रस्त्यावरच उतरला वीजप्रवाह; देवदूतासारखा धावला प्रकाश राजपुरोहित
दुसरीकडे, नवी मुंबई परिसरालाही गेल्या तीन दिवसांपासून मुसळधार पावसाने झोडपून काढले आहे. अशातच नेरूळ येथील एल.पी. ब्रिजखाली एक अत्यंत निष्काळजीपणाची आणि अंगावर काटा आणणारी घटना घडली. या पुलाखालील रस्त्यावरून गेलेली एक भूमिगत (अंडरग्राउंड) मुख्य विद्युत वाहिनी (केबल) उघड्यावर पडली होती. या रस्त्यावरून सतत होणाऱ्या वाहनांच्या वाहतुकीमुळे त्या विद्युत वायरवरील प्लास्टिकचे संरक्षणात्मक कोटिंग निघून गेले होते. साचलेल्या पाण्यात ही उघडी वायर आल्यामुळे तिथे अचानक शॉर्टसर्किट झाले आणि संपूर्ण पाण्यात हाय-व्होल्टेज वीजप्रवाह पसरला.

त्याच वेळी, कॉलेज सुटल्यानंतर पाण्यातून मार्ग काढत घराच्या दिशेने जाणाऱ्या १६ ते २० वर्षे वयोगटातील दोन विद्यार्थिनी या धोकादायक वीजप्रवाहाच्या संपर्कात आल्या. विजेचा तीव्र धक्का बसताच दोघींचा स्वतःवरील ताबा सुटला आणि त्या जीवाच्या आकांताने ओरडत साचलेल्या पाण्यातच कोसळल्या. पाण्यात वीजप्रवाह असल्याने कोणीही त्यांच्याजवळ जाण्याचे धाडस करत नव्हते.

अशा गंभीर प्रसंगी तिथून जाणारे प्रकाश राजपुरोहित नावाचे गृहस्थ या तरुणींसाठी देवदूतासारखे धावून आले. प्रकाश यांनी विलक्षण बुद्धीचा वापर करत तात्काळ स्वतःच्या हातातील सुती गमछा (रुमाल) आणि छत्री पुढे केली. त्यांनी छत्रीच्या साहाय्याने पाण्यात पडलेल्या तरुणीची बॅग अडकवून तिला विजेच्या संपर्कातून अत्यंत शिताफीने बाजूला खेचले.

सुदैवाने वेळेत उपचार मिळाल्यामुळे सध्या दोन्ही तरुणींची प्रकृती स्थिर असल्याचे वैद्यकीय सूत्रांनी सांगितले. या घटनेची माहिती मिळताच नवी मुंबईच्या महापौर सुजाता पाटील यांनी तातडीने घटनास्थळाला भेट देऊन परिस्थितीची पाहणी केली.

Web Title:
For more updates: , , stay tuned with Navakal
संबंधित बातम्या