Sharad Pawar : महाराष्ट्र राज्याच्या राजकीय वर्तुळातून सध्या एक अत्यंत खळबळजनक आणि महत्त्वाची बातमी समोर येत आहे. राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाच्या (अजित पवार गट) अंतर्गत वर्तुळात गेल्या काही दिवसांपासून तीव्र नाराजीनाट्य सुरू असल्याच्या चर्चा आहेत. या पार्श्वभूमीवर, सुनेत्रा पवार यांनी पक्षाची धुरा आपल्या हाती घेतल्यापासून ज्येष्ठ नेते प्रफुल पटेल आणि प्रदेशाध्यक्ष सुनील तटकरे यांना पक्षात दुय्यम स्थान (साईडलाईन) दिले जात असल्याचे बोलले जात आहे. पक्षाच्या नवीन पदाधिकाऱ्यांच्या अधिकृत यादीतून प्रफुल पटेल यांचे नाव वगळण्यात आल्याची चर्चा होती, तर दुसरीकडे सुनील तटकरे यांचा प्रदेशाध्यक्ष म्हणून उल्लेख करणे टाळले गेल्याचे समोर आले होते. सुनेत्रा पवार यांची या दोन्ही ज्येष्ठ नेत्यांवर कमालीची नाराजी असल्यामुळेच या घडामोडी घडत असल्याची कुजबुज राजकीय वर्तुळात रंगली आहे.
या संपूर्ण वादाच्या पार्श्वभूमीवर, १२ मे रोजी एक अत्यंत नाट्यमय घडामोड घडल्याची नवीन माहिती आता उजेडात आली आहे. पक्षातील वाढत्या अंतर्गत मतभेदांमुळे नाराज झालेले सुनील तटकरे १२ मे रोजी रात्री ज्येष्ठ नेते शरद पवार यांच्या मुंबईतील ‘सिल्व्हर ओक’ या निवासस्थानी भेटीसाठी गेले होते. मात्र, आता समोर आलेल्या खात्रीशीर माहितीनुसार, तटकरे यांच्या पोहोचण्यापूर्वीच प्रफुल पटेल हेदेखील शरद पवार यांच्या भेटीसाठी तेथे उपस्थित होते. प्रफुल पटेल यांनी रीतसर वेळ मागून शरद पवारांची भेट घेतली होती, तर त्याच वेळी सुनील तटकरे देखील अचानक तेथे पोहोचले. या अंतर्गत वादावर प्रफुल पटेल यांनी आतापर्यंत जाहीरपणे मौन बाळगले होते; परंतु थेट शरद पवारांच्या दरबारात हजेरी लावल्याने दोन्ही राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षांच्या गोटात पडद्यामागे काहीतरी मोठ्या राजकीय हालचाली सुरू असल्याच्या शक्यतांना बळ मिळाले आहे.
या गुप्त भेटीची पार्श्वभूमी तपासून पाहिली असता, १२ मे रोजी प्रफुल पटेल आणि सुनील तटकरे हे दोघेही आसाममधील एनडीए सरकारच्या शपथविधी सोहळ्यासाठी गुवाहाटी येथे गेले होते. या दौऱ्यावर सुनेत्रा पवार यादेखील उपस्थित होत्या. मात्र, हा सोहळा आटोपून मुंबईला परतत असताना सुनेत्रा पवार यांनी आपल्याच पक्षाच्या या दोन्ही प्रमुख नेत्यांसोबत प्रवास करण्याचे टाळले. त्यांनी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या विमानाने प्रवास करणे पसंत केले. सुनेत्रा पवार यांच्या याच भूमिकेमुळे दुखावलेल्या प्रफुल पटेल आणि सुनील तटकरे यांनी मुंबईत परतताच थेट शरद पवारांचे घर गाठल्याचे सूत्रांकडून समजते.










