Home / महाराष्ट्र / Lohagad Fort : केतनशी लग्न ठरल्यानंतरही इतर अनेक मुलांशी सुरू होतं गुपचूप चॅटिंग; सिया गोयलच्या मोबाईल ‘CDR’ मधून पोलिसांच्या हाती लागला धक्कादायक पुरावा..

Lohagad Fort : केतनशी लग्न ठरल्यानंतरही इतर अनेक मुलांशी सुरू होतं गुपचूप चॅटिंग; सिया गोयलच्या मोबाईल ‘CDR’ मधून पोलिसांच्या हाती लागला धक्कादायक पुरावा..

Lohagad Fort : पुणे जिल्ह्यातील लोहगड किल्ल्यावरून दरीत पडून मृत्यू झालेल्या २५ वर्षीय केतन विशाल अग्रवाल यांच्या प्रकरणाने राज्यभरात...

By: Team Navakal
Ketan Agrawal
Social + WhatsApp CTA

 Lohagad Fort : पुणे जिल्ह्यातील लोहगड किल्ल्यावरून दरीत पडून मृत्यू झालेल्या २५ वर्षीय केतन विशाल अग्रवाल यांच्या प्रकरणाने राज्यभरात मोठी खळबळ उडवून दिली आहे. सुरुवातीला हा प्रकार ट्रेकिंगदरम्यान घडलेला अपघात असल्याचे समोर आले होते. मात्र, पुणे ग्रामीण पोलिसांनी केलेल्या सखोल तपासानंतर या मृत्यूमागे पूर्वनियोजित कट असल्याचे उघड झाले आहे. पोलिसांच्या तपासानुसार, केतन यांची होणारी पत्नी सिया गोयल आणि तिचा प्रियकर चेतन चौधरी यांनी त्यांच्या प्रेमसंबंधातील अडथळा दूर करण्यासाठी केतन यांची हत्या केल्याचा आरोप आहे. या प्रकरणी दोघांविरुद्ध लोणावळा ग्रामीण पोलिस ठाण्यात खुनाचा गुन्हा दाखल करण्यात आला असून त्यांना अटक करण्यात आली आहे.

अटक करण्यात आलेल्या आरोपींमध्ये सिया प्रवीण गोयल (वय २०, बिबवेवाडी, पुणे) आणि चेतन बाबुलाल चौधरी (वय २२, कोंढवा, पुणे) यांचा समावेश आहे. तपासादरम्यान समोर आलेल्या तांत्रिक पुराव्यांमुळे संपूर्ण घटनाक्रमाचा उलगडा झाला असून, हा मृत्यू अपघात नसून नियोजनपूर्वक घडवून आणलेला गुन्हा असल्याचा पोलिसांचा दावा आहे.

अपघाताचा बनाव; संशयातून सुरू झाला तपास-
१८ जून रोजी लोहगड किल्ल्यावर ट्रेकिंगसाठी गेलेल्या केतन अग्रवाल यांचा दरीत कोसळून मृत्यू झाला. त्यावेळी सिया गोयलने ही घटना अपघाती असल्याचे सांगितले होते. त्यामुळे सुरुवातीला पोलिसांनी अकस्मात मृत्यूची नोंद केली. मात्र, संपूर्ण घटनेतील काही विसंगतींमुळे पुणे ग्रामीणचे पोलीस अधीक्षक संदीपसिंह गिल यांना संशय आला. त्यांच्या सूचनेनुसार स्थानिक गुन्हे शाखेने स्वतंत्र तपास सुरू केला. तपास जसजसा पुढे सरकत गेला, तसतशी अनेक संशयास्पद बाबी समोर येऊ लागल्या.

घटनास्थळावरील परिस्थिती, संबंधित व्यक्तींचे जबाब, मोबाईल फोनमधील माहिती, कॉल रेकॉर्ड्स आणि सीसीटीव्ही फुटेज यांचा बारकाईने अभ्यास करण्यात आला. त्यातून केतन यांच्या मृत्यूमागे एक नियोजित कट असल्याचे चित्र स्पष्ट होऊ लागले.

मोबाईल कॉल रेकॉर्ड्समधून उघड झाले प्रेमसंबंध-
तपासातील सर्वात महत्त्वाचा पुरावा म्हणजे आरोपींच्या मोबाईल फोनचे कॉल डिटेल रेकॉर्ड (सीडीआर) ठरले. पोलिसांनी सिया गोयल आणि चेतन चौधरी यांच्या मोबाईल नोंदींची तपासणी केली असता दोघांमधील घनिष्ठ संबंध स्पष्ट झाले.

अधिकृत माहितीनुसार, १ जानेवारी ते १८ जून या कालावधीत दोघांमध्ये तब्बल २००४ वेळा दूरध्वनीवर संभाषण झाले होते. या संवादांचा एकूण कालावधी सुमारे २३८ तासांहून अधिक होता. एवढ्या मोठ्या प्रमाणातील संपर्कामुळे दोघांमधील संबंध आणि त्यामागील नियोजनाची शक्यता अधिक बळकट झाल्याचे तपास अधिकाऱ्यांचे मत आहे.

हत्या करण्याचे प्रयत्न आधीपासून सुरू होते?
पोलिस तपास आणि कुटुंबीयांनी केलेल्या दाव्यांनुसार, ही योजना अचानक आखलेली नव्हती. केतन यांना यापूर्वीही अनेक वेळा लोहगड किल्ल्यावर नेण्यात आले होते. विशेषतः १४ जून रोजीही सिया गोयल त्यांना लोहगडावर घेऊन गेली होती. त्या वेळीही काही संशयास्पद हालचाली झाल्याचा दावा कुटुंबीयांनी केला आहे. तथापि, त्या दिवशी कथित योजना पूर्णत्वास गेली नसल्याचे सांगितले जात आहे.

यामुळे १८ जून रोजी घडलेली घटना ही दीर्घकाळ नियोजन करून अंमलात आणण्यात आलेल्या कटाचा भाग असू शकते, असा संशय तपास यंत्रणांकडून व्यक्त करण्यात येत आहे. केतन अग्रवाल यांना ट्रेकिंगची विशेष आवड होती. ते अनेक गिरिभ्रमण मोहिमांमध्ये सहभागी झाले होते आणि कठीण भूप्रदेशात वावरण्याचा त्यांना अनुभव होता. त्यामुळे ज्या ठिकाणाहून ते दरीत पडल्याचे सांगण्यात आले, त्या परिसराचा अभ्यास केल्यानंतर कुटुंबीयांनी सुरुवातीपासूनच अपघाताच्या शक्यतेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले होते. केतनसारखा अनुभवी ट्रेकर सहजपणे तोल जाऊन पडेल, यावर कुटुंबीयांचा विश्वास बसत नव्हता. त्यामुळे त्यांनी सुरुवातीपासूनच सखोल तपासाची मागणी केली होती. त्यानंतर पोलिसांनी घटनास्थळ आणि परिसरातील सीसीटीव्ही फुटेज तपासण्यास सुरुवात केली.

सीसीटीव्ही फुटेजमधून वाढला संशय-
तपासादरम्यान पोलिसांना मिळालेल्या सीसीटीव्ही फुटेजमध्ये चेतन चौधरी हा चेहरा झाकून, संशयास्पद स्वरूपात लोहगड परिसरात फिरताना दिसल्याचे सांगितले जाते. त्याच्या हालचाली, घटनास्थळाजवळील उपस्थिती आणि त्याचवेळी सिया गोयलची उपस्थिती यामुळे पोलिसांचा संशय अधिक दृढ झाला. तांत्रिक पुरावे, कॉल रेकॉर्ड्स आणि सीसीटीव्ही फुटेज यांचा परस्पर संबंध तपासल्यानंतर पोलिसांनी दोघांना ताब्यात घेतले. चौकशीदरम्यान समोर आलेल्या माहितीच्या आधारे पुढील कारवाई करण्यात आली.

कुटुंबीयांचे गंभीर आरोप-
केतन अग्रवाल यांच्या कुटुंबीयांनी या प्रकरणात अनेक गंभीर आरोप केले आहेत. माध्यमांशी संवाद साधताना केतन यांच्या वडिलांनी सिया गोयलच्या वर्तनाबाबत काही दावे केले. त्यांच्या म्हणण्यानुसार, सिया आणि चेतन यांच्यात प्रेमसंबंध होते. तसेच तिचे इतर काही व्यक्तींशीही संपर्क असल्याचा संशय त्यांनी व्यक्त केला. या सर्व बाबींचा तपास यंत्रणांकडून स्वतंत्रपणे तपास सुरू असल्याचे सांगितले जात आहे.

कुटुंबीयांच्या आरोपानुसार, १८ जून रोजी सियाने चेतनला लोहगडावर बोलावून घेतले आणि त्यानंतर घडलेल्या घटनांमध्ये केतन यांना दरीत ढकलण्यात आले. मात्र, या सर्व आरोपांची अंतिम सत्यता न्यायालयीन प्रक्रियेनंतरच स्पष्ट होणार आहे.

नोव्हेंबरमध्ये होणार होते लग्न-
या प्रकरणातील सर्वात वेदनादायी बाब म्हणजे केतन आणि सिया यांचा विवाह काही महिन्यांवर येऊन ठेपला होता. दोन्ही कुटुंबांनी लग्नाची तयारी मोठ्या प्रमाणावर सुरू केली होती. येत्या नोव्हेंबर महिन्यात त्यांचा विवाह होणार होता.

कुटुंबीयांच्या माहितीनुसार, विवाहासाठी राजस्थानमधील जयपूर येथे भव्य समारंभाचे नियोजन करण्यात आले होते. त्यासाठी आलिशान पॅलेस आरक्षित करण्यात आला होता. पाहुण्यांच्या प्रवासासाठी विशेष व्यवस्था करण्यात येत होती. मात्र, लग्नाच्या तयारीच्या वातावरणात घडलेल्या या घटनेमुळे संपूर्ण कुटुंबावर दुःखाचा डोंगर कोसळला आहे.

तपासाचा पुढील टप्पा महत्त्वाचा
पोलिसांच्या प्राथमिक तपासानुसार, सिया गोयलला केतन अग्रवाल यांच्याशी विवाह करायचा नव्हता. त्यामुळे तिने चेतन चौधरीच्या मदतीने हा कट रचल्याचा आरोप आहे. नियोजनानुसार केतन यांना लोहगड किल्ल्यावर नेण्यात आले आणि योग्य संधी साधून त्यांना दरीत ढकलण्यात आल्याचा संशय तपासातून व्यक्त करण्यात आला आहे.

Web Title:
For more updates: , , stay tuned with Navakal
संबंधित बातम्या