Home / महाराष्ट्र / Uddhav Thackeray : महाराष्ट्राचा नेता पंतप्रधान होत असेल तर आम्ही त्याच्या पाठीशी उभे राहू; पण गद्दारांना कधीच साथ देणार नाही- शिर्डीतून उद्धव ठाकरेंचा फडणवीसांना पाठिंब्याचा संकेत

Uddhav Thackeray : महाराष्ट्राचा नेता पंतप्रधान होत असेल तर आम्ही त्याच्या पाठीशी उभे राहू; पण गद्दारांना कधीच साथ देणार नाही- शिर्डीतून उद्धव ठाकरेंचा फडणवीसांना पाठिंब्याचा संकेत

Uddhav Thackeray : शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) पक्षाचे प्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी आपल्या शिर्डी दौऱ्यादरम्यान महाराष्ट्राच्या राजकारणात खळबळ उडवून देणारे...

By: Team Navakal
Uddhav Thackeray 
Social + WhatsApp CTA

Uddhav Thackeray : शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) पक्षाचे प्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी आपल्या शिर्डी दौऱ्यादरम्यान महाराष्ट्राच्या राजकारणात खळबळ उडवून देणारे एक अत्यंत महत्त्वपूर्ण आणि रणनीतिक विधान केले आहे. “राज्याचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस हे भविष्यात जर देशाच्या पंतप्रधानपदाच्या शर्यतीत उतरणार असतील, तर महाराष्ट्राची अस्मिता म्हणून आम्ही त्यांना नक्कीच पाठिंबा देऊ; मात्र कोणत्याही परिस्थितीत गद्दारांना साथ देणार नाही,” अशी नवी आणि अनपेक्षित भूमिका उद्धव ठाकरे यांनी मांडली आहे. त्यांच्या या विधानामुळे राजकीय वर्तुळात आता नव्या चर्चांना उधाण आले आहे.

“आधी फडणवीसांनी इच्छुक असल्याचे जाहीर करावे”; ठाकरांचे भाजपला आव्हान
उद्धव ठाकरे यांनी देवेंद्र फडणवीस यांना पाठिंबा देण्याची तयारी दर्शवली असली, तरी त्यासोबतच त्यांनी भाजपच्या अंतर्गत राजकारणावर बोट ठेवत एक खोचक सवालही उपस्थित केला. ठाकरे म्हणाले, “देवेंद्र फडणवीस यांनी आधी स्वतः जाहीर करावे की ते देशाच्या पंतप्रधानपदासाठी इच्छुक आहेत. त्यांनी ही इच्छा जाहीर केल्यानंतर ते भाजपामध्ये सुरक्षित राहतील का आणि भाजपा त्यांना पक्षात ठेवेल का, हा खरा मोठा प्रश्न आहे.” भाजपमध्ये वरिष्ठ नेत्यांच्या महत्त्वाकांक्षा कशा प्रकारे मोडीत काढल्या जातात, असा अप्रत्यक्ष टोला त्यांनी या निमित्ताने लगावला.

महाराष्ट्राची अस्मिता विरुद्ध गद्दारीचे राजकारण-
आपल्या भाषणात पुढे बोलताना उद्धव ठाकरे यांनी निष्ठा आणि गद्दारी यातील फरक स्पष्ट केला. “महाराष्ट्रातील कोणताही नेता जर देशाच्या सर्वोच्च पदावर पोहोचणार असेल, तर राज्याचा नागरिक आणि मराठी माणूस म्हणून आम्हाला त्याचा अभिमानच वाटेल. म्हणूनच महाराष्ट्राच्या अस्मितेसाठी आम्ही फडणवीस यांना पंतप्रधानपदासाठी पाठिंबा देण्यास तयार आहोत. परंतु, ज्यांनी स्वतःचा स्वार्थ साधण्यासाठी पक्षाशी, विचारसरणीशी आणि राज्याशी गद्दारी केली, अशा फितुरांना आम्ही कधीही क्षमा करणार नाही आणि त्यांना आमची साथ कधीच मिळणार नाही,” अशा कडक शब्दांत त्यांनी एकनाथ शिंदे गटावर पुन्हा एकदा निशाणा साधला.

“नितीन गडकरींनंतर आता देवेंद्र फडणवीसांचा पत्ता कट करण्याचा कट; महाराष्ट्राचा माणूस पंतप्रधान होणार असेल तर पाठिंबा देऊ, पण गद्दारांना नाही” – उद्धव ठाकरेंचा खळबळजनक दावा-
शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) पक्षाचे प्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी आपल्या शिर्डी दौऱ्यात राज्याच्या आणि देशाच्या राजकारणाला कलाटणी देणारे एक अत्यंत खळबळजनक आणि गंभीर विधान केले आहे. “मला राज्याचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या राजकीय भवितव्याची मनापासून काळजी वाटते. हे मी केवळ वरवर किंवा चेष्टा-मस्करी म्हणून बोलत नाही, तर भाजपमधील अंतर्गत कारस्थानांवरून मला ही शंका येत आहे,” असे सांगत उद्धव ठाकरे यांनी थेट भाजपच्या केंद्रीय नेतृत्वाला आणि गद्दार गटाला लक्ष्य केले. “महाराष्ट्राचा कोणताही माणूस देशाचा पंतप्रधान होणार असेल, तर आम्ही त्यांच्या पाठीशी उभे राहू; मात्र महाराष्ट्राच्या अस्मितेवर घाला घालणाऱ्या गद्दारांना कधीही साथ देणार नाही,” अशी ठाम भूमिका त्यांनी या वेळी मांडली.

“संघाचा पाठिंबा असलेला हा मराठी माणूस शर्यतीतून बाद व्हावा, म्हणूनच हे कारस्थान”-
उद्धव ठाकरे यांनी आपल्या भाषणात राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघ (RSS) आणि देवेंद्र फडणवीस यांच्यातील समीकरणांवर प्रकाश टाकला. ते म्हणाले, “देवेंद्र फडणवीस यांना राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचा पूर्ण पाठिंबा असल्याचे माझ्या कानावर आले आहे. महाराष्ट्रातील कोणत्याही नेत्याने देशपातळीवर नेतृत्व करण्याचे किंवा पंतप्रधान होण्याचे स्वप्न पाहिले, तर त्यात काहीही गैर नाही. जर इतर राज्य आणि प्रांत त्यांच्या अस्मितेचा, नेत्यांचा अभिमान बाळगत असतील, तर महाराष्ट्राने आपल्या नेत्याचा अभिमान का बाळगू नये? मात्र, संघाचा पाठिंबा असलेला हा मराठी माणूस उद्या पंतप्रधानपदाच्या शर्यतीत येऊच नये, म्हणूनच दिल्लीच्या इशाऱ्यावरून हे सगळे अंतर्गत कारस्थान चालले आहे की काय, अशी दाट शंका मला येत आहे.”

“नितीन गडकरींनाही असेच बाजूला सारून बदनाम केले”
भाजपमधील अंतर्गत राजकारणाचा इतिहास काढत उद्धव ठाकरे यांनी केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी यांचे उदाहरण दिले. ते म्हणाले, “यापूर्वी भाजपमधून नितीन गडकरी यांचे नाव पंतप्रधानपदाच्या शर्यतीत आघाडीवर होते. गडकरींना राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचा भक्कम पाठिंबा होता. मात्र, त्यांना काहीही कारण नसताना केवळ अंतर्गत राजकारणामुळे मुख्य प्रवाहातून बाजूला सारण्यात आले आणि जाणीवपूर्वक बदनाम करण्यात आले. जे गडकरींच्या बाबतीत घडले, तेच आता देवेंद्र फडणवीस यांच्याबाबत घडवण्याचा प्रयत्न सुरू आहे.

“शिंदे गट आता ‘शाहसेना’ झाली आहे; गद्दारांचे सरदार टीकेच्या लायकीचेही नाहीत”
एकनाथ शिंदे यांच्यावर अत्यंत तीव्र शब्दांत प्रहार करताना उद्धव ठाकरे म्हणाले की, “शिंदे गट आता अजिबात शिवसेना राहिलेला नाही, तर ती दिल्लीच्या इशाऱ्यावर चालणारी ‘शाहसेना’ झाली आहे. अशा गद्दारांच्या सरदाराबद्दल मला आता काहीही बोलायचे नाही. ते माझ्या टीकेच्या लायकीचेही राहिलेले नाहीत.

हा भाऊसाहेब नव्हे, तर ‘खाऊसाहेब’ वाकचौरे; तो सापडला तर सोडू नका!” – शिर्डीतील सभेतून उद्धव ठाकरेंचा फुटीर खासदारावर घणाघाती हल्ला-
शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) पक्षाचे प्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी आज शिर्डी येथील जाहीर सभेतून पक्षाशी बंडखोरी करणाऱ्या फुटीर खासदारांवर अत्यंत शेलक्या आणि तिखट शब्दांत तोफ डागली. शिर्डी मतदारसंघाचे फुटीर खासदार भाऊसाहेब वाकचौरे यांच्यावर थेट हल्लाबोल करताना त्यांनी मतदारांना आणि शिवसैनिकांना अन्यायाविरुद्ध आक्रमक होण्याचे आवाहन केले. “काही लोकांच्या नसानसात आणि रक्तातच गद्दारी भिनलेली असते, त्याचे मूर्तिमंत उदाहरण म्हणजे हे खासदार आहेत,” अशा शब्दांत त्यांनी वाकचौरे यांच्यावर गद्दारीचा शिक्का मारला.

“‘खाऊसाहेब’ वाकचौरेंचा एकच कार्यक्रम; जिथे जाईल तिथे खाणे!” उद्धव ठाकरे यांनी भाषणादरम्यान खासदार भाऊसाहेब वाकचौरे यांचे नामकरण ‘खाऊसाहेब’ असे करत त्यांच्या राजकीय विश्वासार्हतेवर जोरदार प्रहार केला.
ते म्हणाले, “हा भाऊसाहेब नव्हे, तर ‘खाऊसाहेब’ वाकचौरे आहे. जिथे जाईल तिथे फक्त ‘खाऊ’ खायचा, हाच त्याचा एकमेव कार्यक्रम राहिला आहे. शिर्डीचा हा खासदार जनतेला वाऱ्यावर सोडून पळाला आहे. आता तो जर तुम्हाला तुमच्या मतदारसंघात कुठे सापडला, तर त्याला अजिबात सोडू नका आणि पुन्हा पक्षात परत आणण्याचा तर विचारही करू नका.”पक्षाशी आणि मतदारांशी प्रतारणा करणाऱ्यांना जनताच धडा शिकवेल, असा विश्वास त्यांनी या वेळी व्यक्त केला.

उद्धव ठाकरांची साईचरणी प्रार्थना
शिर्डीत आल्यानंतर साईबाबांच्या मंदिरात जाऊन दर्शन घेतल्याचा उल्लेख करत उद्धव ठाकरेंनी तिथल्या प्रार्थनेचे गुपित जाहीर केले.आपल्या प्रार्थनेचा रोख एकनाथ शिंदे आणि देवेंद्र फडणवीस यांच्यातील अंतर्गत समीकरणांकडे वळवत उद्धव ठाकरेंनी एक खोचक टोला लगावला. ते म्हणाले की, “मी साईबाबांकडे देवेंद्र फडणवीसांच्या खुर्चीचे रक्षण कर, असेही मागणे मागितले आहे.” या विधानातून त्यांनी महायुती सरकारमधील अंतर्गत कुरघोडी आणि दिल्लीश्वरांच्या इशाऱ्यावर चालणाऱ्या राजकारणावर नेमके बोट ठेवले.

Web Title:
For more updates: , , stay tuned with Navakal
संबंधित बातम्या