Ketan Agrawal : पुणे जिल्ह्यातील लोहगड किल्ल्यावर घडलेल्या केतन अग्रवाल यांच्या मृत्यू प्रकरणाने राज्यभरात मोठी खळबळ उडवून दिली आहे. या प्रकरणात केतन यांच्या भावी पत्नी सिया गोयल आणि तिचा कथित प्रियकर चेतन चौधरी यांना चौकशीसाठी ताब्यात घेण्यात आल्यानंतर अनेक धक्कादायक बाबी समोर येत आहेत.
दरम्यान, केतन अग्रवाल यांच्या कुटुंबीयांनी केलेल्या काही दाव्यांमुळे या प्रकरणाबाबत नवे प्रश्न उपस्थित झाले आहेत. विशेषतः, ज्या दिवशी ही घटना घडली त्या दिवशी केतन यांनी लोहगडावर जाण्यास सुरुवातीला नकार दिला होता, अशी माहिती समोर आली आहे. त्यामुळे त्यांना कोणत्यातरी अनिष्ट घटनेची आधीच शंका आली होती का, असा प्रश्न आता उपस्थित केला जात आहे.
कुटुंबीयांच्या म्हणण्यानुसार, सिया गोयलने तिच्या वाढदिवसानिमित्त लोहगडावर जाऊन ‘प्री-बर्थडे सेलिब्रेशन’ करण्याचा प्रस्ताव मांडला होता. १९ जून रोजी तिचा वाढदिवस असल्याने त्याआधीच्या दिवशी विशेष वेळ एकत्र घालवण्याचे कारण पुढे करण्यात आले होते. तथापि, केतन यांना या ट्रेकसाठी जाण्याची इच्छा नव्हती. त्यांनी वारंवार नकार दिल्याचे सांगितले जात आहे. विशेष म्हणजे, केतन हे अनुभवी आणि ट्रेकिंगची विशेष आवड असलेले युवक होते. त्यामुळे ट्रेकिंगची आवड असूनही त्यांनी लोहगडावर जाण्यास नाखुशी दर्शवली, ही बाब संशय निर्माण करणारी असल्याचे बोलले जात आहे.
या संदर्भात केतन यांचे वडील विशाल अग्रवाल यांनी काही महत्त्वाचे दावे केले आहेत. त्यांच्या मते, केतन यांनी ट्रेकला जाण्यास नकार दिल्यानंतर सिया गोयलने थेट केतन यांच्या आईशी संपर्क साधला. तिने केतन यांना लोहगडावर येण्यासाठी वारंवार विनंती केली. केतन तयार नसतानाही हा आग्रह सुरूच राहिल्याचे कुटुंबीयांचे म्हणणे आहे. अखेरीस, भविष्यातील सून म्हणून तिची इच्छा पूर्ण व्हावी या भावनेतून केतन यांच्या आईने त्यांना सियासोबत जाण्यास सांगितल्याचे सांगितले जात आहे. आईच्या विनंतीचा मान राखत केतन यांनी अखेरीस ट्रेकसाठी जाण्याचा निर्णय घेतला.
कुटुंबीयांनी दिलेल्या माहितीनुसार, १८ जून रोजी सकाळी सुमारे ८ वाजून २० मिनिटांनी केतन आणि सिया घरातून बाहेर पडले. त्यानंतर काही तासांतच लोहगड परिसरात ही दुर्दैवी घटना घडली. साधारणपणे सकाळी पावणे अकराच्या सुमारास केतन यांचा मृत्यू झाल्याचा अंदाज व्यक्त केला जात आहे.
विशाल अग्रवाल यांनी केलेल्या दाव्यानुसार, घटनास्थळी केतन यांच्यावर मागून हल्ला करण्यात आला असावा. त्यांच्या म्हणण्यानुसार, सिया गोयल आणि चेतन चौधरी यांनी मिळून केतन यांच्या डोक्याच्या मागील भागावर आघात केला आणि त्यानंतर त्यांना दरीकडे ढकलले. या धक्क्यामुळे ते सुमारे ४०० फूट खोल दरीत कोसळले आणि त्यात त्यांचा मृत्यू झाला, असा दावा त्यांनी केला आहे. मात्र, या दाव्यांची अधिकृत पुष्टी तपास यंत्रणांकडून होणे अद्याप बाकी आहे.
दरम्यान, लग्नाच्या तयारीत व्यस्त असलेल्या अग्रवाल कुटुंबावर या घटनेमुळे दुःखाचा डोंगर कोसळला आहे. आनंदाच्या वातावरणात सुरू असलेली लग्नाची तयारी अचानक शोकमय झाली असून, केतन यांच्या मृत्यूमागील संपूर्ण सत्य समोर यावे आणि दोषींना कठोर शिक्षा व्हावी, अशी मागणी कुटुंबीयांकडून करण्यात येत आहे.










