Home / महाराष्ट्र / Solapur Crime News : लग्नाच्या गाठी की मृत्यूचा सापळा? ४ महिन्यांतच पती बनला ‘नराधम’; सोलापुरात पत्नीची हत्या करून रचलेला बनाव असा उघड झाला!

Solapur Crime News : लग्नाच्या गाठी की मृत्यूचा सापळा? ४ महिन्यांतच पती बनला ‘नराधम’; सोलापुरात पत्नीची हत्या करून रचलेला बनाव असा उघड झाला!

Solapur Crime News : मानवी संवेदनांना काळिमा फासणारी एक अत्यंत संतापजनक घटना सोलापूर जिल्ह्यातील मोहोळ तालुक्यातील सारोळे गावातून समोर आली...

By: Team Navakal
Solapur Crime News
Social + WhatsApp CTA

Solapur Crime News : मानवी संवेदनांना काळिमा फासणारी एक अत्यंत संतापजनक घटना सोलापूर जिल्ह्यातील मोहोळ तालुक्यातील सारोळे गावातून समोर आली आहे. लग्नाला अवघे चार महिने उलटत नाहीत, तोच एका २२ वर्षीय विवाहितेचा माहेरून पैसे आणि वस्तू आणण्याच्या कारणावरून सासरच्या मंडळींनी गळा दाबून अंत केल्याचे उघड झाले आहे. सोनाली प्रतीक शिंदे असे या दुर्दैवी तरुणीचे नाव असून, या घटनेने संपूर्ण परिसरात हळहळ व्यक्त केली जात आहे.

लग्नानंतर अल्पावधीतच छळाला सुरुवात-
सोनालीचा विवाह चार महिन्यांपूर्वी सारोळे येथील प्रतीक शिंदे याच्याशी अत्यंत उत्साहात पार पडला होता. सुखी संसाराची स्वप्ने घेऊन ती सासरी आली होती. मात्र, लग्नातील मानपानावरून सासरच्या मंडळींनी लवकरच आपला खरा चेहरा दाखवला. लग्नात दूरदर्शन संच (टीव्ही) दिला नाही आणि सोन्याची अंगठी मिळाली नाही, या शुल्लक कारणावरून पती प्रतीक आणि सासू भामाबाई उर्फ वंदना शिंदे यांनी सोनालीचा शारीरिक व मानसिक छळ सुरू केला. सोनालीच्या माहेरची परिस्थिती बेताची असूनही, मुलीचा संसार टिकावा या भावनेतून तिच्या आई-वडिलांनी सासरच्यांना २० हजार रुपये दिले होते. परंतु, सासरच्यांची पैशांची हाव काही संपली नाही आणि हा छळ अधिकच तीव्र होत गेला.

बनावट कहाणीचा डाव फसला-
१२ एप्रिल रोजी पहाटेच्या सुमारास पती प्रतीक शिंदे याने सोनालीच्या वडिलांना दूरध्वनीवरून माहिती दिली की, सोनाली सकाळी झोपेतून उठलीच नाही. “आम्ही रात्री एकत्र झोपलो होतो, परंतु आता ती प्रतिसाद देत नसल्याने तिला मोहोळ ग्रामीण रुग्णालयात नेत आहोत,” अशी बनावट कहाणी त्याने रचली. प्रत्यक्षात रुग्णालयात नेण्यापूर्वीच सोनालीचा मृत्यू झाला होता. वैद्यकीय तपासाअंती डॉक्टरांनी तिला मृत घोषित केले.

शवविच्छेदन अहवालाने उघडले क्रूर सत्य-
मुलीचा मृत्यू नैसर्गिक नसल्याचा दाट संशय तिच्या वडिलांना, दत्तात्रय सुरवसे यांना आला. त्यांनी या प्रकरणाचा सखोल तपास आणि मृतदेहाचे शवविच्छेदन (पोस्टमार्टम) करण्याची आग्रही मागणी पोलिसांकडे केली. शवविच्छेदन अहवाल प्राप्त होताच सासरच्या मंडळींचा बनाव उघड झाला. सोनालीचा मृत्यू नैसर्गिक कारणाने किंवा आजारपणामुळे झाला नसून, तिचा गळा दाबून (Strangulation) हत्या करण्यात आल्याचे वैद्यकीय अहवालात स्पष्टपणे नमूद करण्यात आले. या अहवालामुळे आरोपींनी रचलेला खोटा कट पूर्णपणे उधळला गेला.

पोलीस कारवाई आणि आरोपींना अटक-
या धक्कादायक खुलाशानंतर सोनालीचे वडील दत्तात्रय सुरवसे यांनी मोहोळ पोलीस ठाण्यात धाव घेऊन तक्रार दाखल केली. पोलिसांनी या तक्रारीची गंभीर दखल घेत तात्काळ कारवाई केली. पती प्रतीक शिंदे आणि सासू भामाबाई शिंदे या दोघांच्या विरोधात खुनाचा आणि छळाचा गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. मोहोळ पोलिसांनी दोन्ही संशयित आरोपींना बेड्या ठोकल्या असून, या क्रूर कृत्यामागे आणखी कोणाचे चिथावणीखोर वर्तन होते का, याचा अधिक तपास पोलीस करत आहेत.

Web Title:
For more updates: , , stay tuned with Navakal
संबंधित बातम्या