Home / महाराष्ट्र / Lohagad Death Case : भाऊ साहीलच्या गंभीर आरोपानंतर सिया गोयलच्या वकिलांचे सडेतोड उत्तर; आशुतोष श्रीवास्तव यांनी धाडली १० कोटींची मानहानीची नोटीस, हाय-व्होल्टेज ड्रामा सुरू!”

Lohagad Death Case : भाऊ साहीलच्या गंभीर आरोपानंतर सिया गोयलच्या वकिलांचे सडेतोड उत्तर; आशुतोष श्रीवास्तव यांनी धाडली १० कोटींची मानहानीची नोटीस, हाय-व्होल्टेज ड्रामा सुरू!”

Lohagad Death Case : पुण्यातील बहुचर्चित केतन अग्रवाल हत्या प्रकरणाला आता एक नवीन आणि अत्यंत नाट्यमय कायदेशीर वळण मिळाले...

By: Team Navakal
Lohagad Death Case
Social + WhatsApp CTA

 Lohagad Death Case : पुण्यातील बहुचर्चित केतन अग्रवाल हत्या प्रकरणाला आता एक नवीन आणि अत्यंत नाट्यमय कायदेशीर वळण मिळाले आहे. लोहगड किल्ला परिसरात घडलेल्या या थरारक हत्याकांडातील मुख्य संशयित आरोपी सिया गोयल हिचे वकील असल्याचा दावा करणारे अ‍ॅड. आशुतोष श्रीवास्तव यांनी आता थेट सियाचा भाऊ साहिल गोयल याला तब्बल १० कोटी रुपयांच्या मानहानीची कायदेशीर नोटीस बजावली आहे. न्यायालयातील एका अनपेक्षित आणि वादळी घडामोडींनंतर हा अंतर्गत वाद आता चांगलाच चिघळला असून, यामुळे या संपूर्ण प्रकरणाची गुंतागुंत अधिकच वाढली आहे.

या नाट्यमय घडामोडींची सुरुवात सोमवारी वडगाव मावळ न्यायालयातील सुनावणीदरम्यान झाली. या प्रकरणातील मुख्य संशयित आरोपी सिया गोयल आणि तिचा प्रियकर चेतन चौधरी या दोघांना पोलीस कोठडीची मुदत संपल्याने न्यायालयात हजर करण्यात आले होते. सुनावणीची प्रक्रिया सुरू होताच, अ‍ॅड. आशुतोष श्रीवास्तव यांनी न्यायालयात उभे राहून सियाच्या बाजूने जोरदार युक्तिवाद करण्यास सुरुवात केली. मात्र, कायदेशीर प्रक्रियेनुसार त्यांना अद्याप सिया गोयल हिचे अधिकृत वकीलपत्र (वकलतनामा) प्राप्त झाले नव्हते. ही बाब गोयल कुटुंबियांना आधीपासूनच खटकत होती आणि त्यांच्यात असंतोष होता. अखेर प्रत्यक्ष न्यायालयासमोर बोलण्याची संधी मिळताच सिया गोयल हिने न्यायाधीशांसमोर अत्यंत स्पष्ट शब्दांत मोठा खुलासा केला. तिने सांगितले की, “माझे प्रतिनिधित्व अ‍ॅड. आशुतोष श्रीवास्तव करत नसून, माझे अधिकृत वकील अ‍ॅड. विपुल दुशिंग हे आहेत.” आपल्याच कथित अशीलने भर न्यायालयात केलेला हा थेट खुलासा ऐकून अ‍ॅड. श्रीवास्तव अत्यंत संतप्त झाले आणि त्यांना तातडीने न्यायालयातून काढता पाय घ्यावा लागला.

न्यायालयातील या मानहानीकारक प्रसंगानंतर संतप्त झालेल्या अ‍ॅड. आशुतोष श्रीवास्तव यांनी गोयल कुटुंबाविरोधात आक्रमक पवित्रा घेतला आहे. त्यांनी थेट सियाचा भाऊ साहिल गोयल याच्यावर कायदेशीर अस्त्र उपसले. साहिलने आपल्यावर अत्यंत खोटे, बिनबुडाचे आणि द्वेषमूलक आरोप करून आपल्या अनेक वर्षांच्या व्यावसायिक प्रतिष्ठेला आणि सामाजिक प्रतिमेला गंभीर तडा पोहोचवला आहे, असा दावा अ‍ॅड. श्रीवास्तव यांनी केला आहे. या बदनामीची नुकसानभरपाई म्हणून त्यांनी साहिल गोयलकडे १० कोटी रुपयांची मागणी केली आहे. इतकेच नव्हे तर, साहिलने केलेले सर्व आरोप तात्काळ मागे घेऊन पुढील ४८ तासांच्या आत जाहीर माफी मागावी, तसेच भविष्यात अशा प्रकारे कोणतीही बदनामीकारक विधाने करणार नाही, याचे लेखी आश्वासन द्यावे, अशी कठोर अटही या नोटिशीमध्ये घालण्यात आली आहे. या ४८ तासांच्या अल्टिमेटममुळे कायदेशीर वर्तुळात मोठी खळबळ उडाली आहे.

दुसरीकडे, मूळ केतन अग्रवाल हत्या प्रकरणाचा तपास देखील आता अंतिम टप्प्यात पोहोचला आहे. न्यायालयाने दोन्ही मुख्य आरोपी म्हणजेच सिया गोयल आणि चेतन चौधरी यांच्या पोलीस कोठडीत आगामी ३ जुलैपर्यंत (अजून ५ दिवस) वाढ करण्याचा महत्त्वपूर्ण निर्णय घेतला आहे. उल्लेखनीय आहे की, १८ जून रोजी लोहगड किल्ल्याच्या कड्यावरून ढकलून केतन अग्रवालची अत्यंत निर्घृणपणे हत्या करण्यात आली होती. हे भीषण हत्याकांड उघडकीस आल्यानंतर पोलिसांनी तपासाची चक्रे गतीने फिरवली आहेत. या गुन्ह्यामध्ये आरोपींना कोणाची मदत झाली होती का, याचा शोध घेण्यासाठी पोलिसांनी यापूर्वीच सियाचा भाऊ साहिल आणि तिच्या आई-वडिलांचीही कसून चौकशी केली आहे.

सध्या पोलीस या प्रकरणाचा तांत्रिक आणि डिजिटल अंगाने सखोल तपास करत आहेत. आरोपी सिया आणि चेतन यांच्या सोशल मीडिया खात्यांची (Social Media Accounts), व्हॉट्सॲप चॅट्सची (WhatsApp Chats) आणि त्यांनी गेल्या काही दिवसांत इंटरनेटवर शोधलेल्या विविध संकेतस्थळांची (Websites) सायबर तज्ज्ञांमार्फत कसून तपासणी केली जात आहे

Web Title:
For more updates: , stay tuned with Navakal
संबंधित बातम्या