Pune Lohagad Fort Case: पुण्यातील प्रसिद्ध पर्यटन स्थळ असलेल्या लोहगड किल्ल्यावरील थरारक हत्याकांडानंतर आता संबंधित अग्रवाल कुटुंबातून एक अत्यंत वेदनादायक वृत्त समोर आले आहे. अवघ्या 25 वर्षांच्या केतन अग्रवाल या तरुण मुलाचा घातपात करून दरीत ढकलून देण्यात आल्याची धक्कादायक घटना घडली होती. या क्रूर कृत्याची माहिती मिळाल्यापासून त्याचे आजोबा देवीचंद अग्रवाल प्रचंड मोठ्या मानसिक तणावाखाली होते.
नातवाच्या या अकाली मृत्यूचे दुःख सहन न झाल्यामुळे अखेर त्यांची प्राणज्योत मालवली. केतनचे वडील विशाल अग्रवाल यांनी आपल्या सोशल मीडिया खात्यावर एक अत्यंत भावनिक संदेश लिहीत ‘मिस यू डॅड’ अशी पोस्ट केली असून, कुटुंबातील ज्येष्ठाचे छत्र हरपल्याच्या वृत्ताला नातेवाईकांनीही दुजोरा दिला आहे.
हृदयाची शस्त्रक्रिया झाली होती यशस्वी; परंतु कँडल मार्चमधील अश्रू ठरले शेवटचे
देवीचंद अग्रवाल यांच्या आरोग्याची स्थिती आणि शेवटच्या काही दिवसांतील परिस्थिती खालीलप्रमाणे होती:
- प्रकृतीत होत होती सुधारणा: देवीचंद हे वयोमानानुसार काही काळापासून आजारी होते. त्यांच्यावर हृदयाची एक मोठी शस्त्रक्रिया देखील करण्यात आली होती. शस्त्रक्रिया यशस्वी झाल्यानंतर ते हळूहळू बरे होत होते.
- नातवाच्या मृत्यूने ढासळले मनोधैर्य: ते बरे होत असतानाच 18 जून रोजी केतनचा लोहगड किल्ल्यावर संशयास्पद मृत्यू झाला. हा अपघात नसून घातपात असल्याचे समजताच त्यांना मोठा धक्का बसला.
- आरोपींना फाशी देण्याची होती मागणी: केतनला न्याय मिळवून देण्यासाठी पुण्यात आयोजित करण्यात आलेल्या कँडल मार्चमध्ये ते अत्यंत भावुक अवस्थेत सहभागी झाले होते. गुन्हेगारांना फाशीची शिक्षा मिळावी, अशी आर्त हाक त्यांनी तिथे दिली होती.
आयसीयूमध्ये व्हेंटिलेटरवर सुरू होती झुंज; संपूर्ण परिसरात हळहळ
नातवाच्या जाण्याने देवीचंद यांचे आरोग्य अचानक बिघडले. प्रकृती चिंताजनक झाल्याने त्यांना 2 दिवसांपूर्वी पुण्यातील एका नामांकित खाजगी रुग्णालयात अतिदक्षता विभागात (ICU) दाखल करावे लागले होते.
तिथे त्यांना व्हेंटिलेटर सपोर्टवर ठेवून तज्ज्ञ डॉक्टरांचे पथक त्यांच्यावर उपचार करत होते. मात्र, एकाच महिन्यात घरातील तरुण पिढी आणि सर्वात ज्येष्ठ व्यक्ती अशा दोघांनाही गमावल्यामुळे अग्रवाल कुटुंबावर दुःखाचे सावट पसरले आहे.
नेमके काय घडले होते लोहगड किल्ल्यावर?
पुण्यातील युवा व्यावसायिक केतन अग्रवाल याचा 18 जून रोजी लोहगड किल्ल्यावरून खोल दरीत कोसळून मृत्यू झाला होता. पोलिसांनी जेव्हा या प्रकरणाचा सखोल तपास सुरू केला, तेव्हा अनेक धक्कादायक खुलासे झाले:
किल्ल्यावरून दिले ढकलून: त्यांनी केतनला फिरण्याच्या बहाण्याने किल्ल्यावर नेले आणि तिथून दरीत ढकलून दिले. पुणे ग्रामीण पोलिसांनी तत्परता दाखवत या दोन्ही मुख्य आरोपींना बेड्या ठोकल्या असून पुढील कायदेशीर कारवाई सुरू आहे.
लग्नाचा ठरला होता बेत: केतनचा विवाह येत्या नोव्हेंबर महिन्यात सिया गोयल (वय 20) नावाच्या तरुणीसोबत होणार होता.
विवाह मोडण्यासाठी रचला कट: पोलिसांच्या दाव्यानुसार, हा विवाह मोडण्यासाठी सिया आणि तिचा प्रियकर चेतन चौधरी (वय 22) यांनी मिळून केतनला वाटेतून हटवण्याचा पूर्वनियोजित कट रचला.










