Dombivli Doctor Assault: कल्याण-डोंबिवली महानगरपालिकेच्या डोंबिवली येथील शास्त्री नगर रुग्णालयात झालेल्या डॉक्टर मारहाण प्रकरणाला आता एक अतिशय गंभीर वळण मिळाले आहे. शिवसेना नगरसेवक रमेश म्हात्रे आणि त्यांच्या कार्यकर्त्यांनी केलेल्या अमानुष मारहाणीनंतर, पीडित महिला डॉक्टर सृष्टी बाविस्कर यांनी आपल्या पदाचा राजीनामा दिला आहे.
या घटनेच्या केवळ 1 दिवस आधीच त्यांचे सहकारी डॉक्टर वैभव साळुंके यांनीही कानाखाली मारल्याच्या घटनेनंतर नोकरी सोडली होती आणि ते थेट शहर सोडून निघून गेले होते. या कारवाईमुळे शासकीय रुग्णालयातील डॉक्टरांच्या सुरक्षेचा प्रश्न पुन्हा एकदा चव्हाट्यावर आला आहे.
पीडित डॉक्टर वैभव साळुंके यांनी व्यक्त केलेली भीती:
- दहशतीचे वातावरण: रुग्णालयात आणि परिसरात सध्या प्रचंड भीतीचे वातावरण आहे. स्थानिक गुंड आमच्यावर पाळत ठेवून आहेत.
- जीवाला धोका: हे लोक अत्यंत धोकादायक आणि शक्तिशाली आहेत, म्हणूनच मी आधीच हे शहर सोडून निघून गेलो आहे.
- परत न येण्याचा निर्णय: इतर डॉक्टर कदाचित तिथे काम चालू ठेवतील, पण अशा असुरक्षित वातावरणात मी काम करू शकत नाही. मी आता तिथे कधीही परत जाणार नाही.
राजीनामा दिलाच नाही; केडीएमसी प्रशासनाचा वेगळाच दावा
एकीकडे मारहाणीमुळे दोन्ही डॉक्टरांनी नोकरी सोडल्याची चर्चा असताना, कल्याण-डोंबिवली महानगरपालिकेच्या (KDMC) मुख्य वैद्यकीय अधिकारी डॉ. दीपा शुक्ला यांनी मात्र यावर एक वेगळाच आणि अजब दावा केला आहे.
प्रशासनाने दिलेल्या माहितीनुसार, डॉक्टर वैभव साळुंके आणि डॉक्टर सृष्टी बाविस्कर या दोघांचेही अधिकृत राजीनामे अद्याप कार्यालयाला मिळालेले नाहीत. हे दोन्ही डॉक्टर एका बाह्य एजन्सीमार्फत कंत्राटी पद्धतीने रुग्णालयात रुजू झाले होते. त्यांनी त्यांच्या मूळ पॅरेंट एजन्सीकडेही कोणताही राजीनामा सुपूर्द केलेला नाही. हे दोन्ही डॉक्टर कोणतीही पूर्वसूचना न देता केवळ कर्तव्यावर गैरहजर आहेत, असे प्रशासनाने म्हटले आहे.
नेमका काय होता वाद? नवजात बाळाच्या उपचारावरून राडा
शास्त्री नगर रुग्णालयातील हा संपूर्ण वाद एका नवजात बालकाला दुसऱ्या रुग्णालयात हलवण्याच्या सल्ल्यावरून सुरू झाला होता:
- आयसीयू बेड फुल: रुग्णालयातील नवजात बालकांचा अतिदक्षता विभाग (NICU) पूर्णपणे भरलेला होता. त्यामुळे या दोन्ही डॉक्टरांनी एका नवजात बाळाच्या नातेवाईकांना बाळाला दुसऱ्या सुसज्ज खाजगी रुग्णालयात हलवण्याचा प्रामाणिक सल्ला दिला.
- नेत्याची एन्ट्री: या सल्ल्यामुळे संतप्त झालेल्या नातेवाईकांनी थेट स्थानिक नगरसेवक रमेश म्हात्रे यांच्याशी संपर्क साधला. म्हात्रे आपल्या काही सहकाऱ्यांसह तात्काळ रुग्णालयात पोहोचले आणि त्यांनी डॉक्टरांशी वाद घालण्यास सुरुवात केली.
- महिला डॉक्टरवर मागून हल्ला: या घटनेचा एक व्हिडिओ सोशल मीडियावर जोरदार व्हायरल झाला आहे. यामध्ये शिवसेना नगरसेवक एका महिला डॉक्टरला मागून डोक्यात मारताना स्पष्ट दिसत आहेत. त्यानंतर त्यांनी इतर पुरुष डॉक्टर आणि वैद्यकीय कर्मचाऱ्यांनाही बेदम मारहाण केली.
आरोपीला अटक, पण रुग्णालयातून मिळाली व्हीआयपी ट्रीटमेंट?
या मारहाणीचा व्हिडिओ इंटरनेटवर व्हायरल झाल्यानंतर सर्वसामान्य जनता आणि वैद्यकीय क्षेत्रातून तीव्र संताप व्यक्त करण्यात आला. वाढत्या दबावामुळे पोलिसांनी कारवाई करत बुधवारी आरोपी रमेश म्हात्रे यांना अटक केली.
मात्र, अटक झाल्यानंतर अवघ्या काही वेळातच तब्येत बिघडल्याचे कारण सांगून म्हात्रे यांना ठाणे जिल्हा सामान्य रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. सत्ताधारी पक्षाचे नेते असल्यामुळेच त्यांना पोलिसांकडून ही व्हीआयपी ट्रीटमेंट आणि कायदेशीर कारवाईपासून संरक्षण दिले जात असल्याचा गंभीर आरोप आता केला जात आहे.











